Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัดไฟแรมแค่ไหนถึงจะเจ๊ง....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัดไฟแรมแค่ไหนถึงจะเจ๊ง....

อัดแค่ไหนถึงเรียกว่าร้อน ใช้อะไรวัดกัน หรือว่าดูที่การใช้ไฟเป็นหลัก...
    แล้วอาการเจ๊งมันเป็นไง....

ถามดูจะได้ระวังไว้..55+

แล้วแต่ความกล้าครับท่าน

ทางที่ดีไม่ควรเกิน2.3ครับ

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
      แล้วแต่ความกล้าครับท่าน

ทางที่ดีไม่ควรเกิน2.3ครับ
      มันก็อยู่ที่แรมด้วยนะคับ ว่าไหวที่เท่าไหร่ แต่ทางที่ดีตามคุณdeedocmtc บอกน่ะคับ

Comment

สำหรับผมนะ

แรมบ้านๆก็ เช่น คิงตัน 2.1-2.2
        แรมดีหน่อย เช่น g-skill 2.2.-2.3
        แรมเทพ พวกชิบ D9 ทั้งหลาย 2.4-2.6

เกินนี้ก็แล้วแต่ความกล้าละครับ

Comment

แล้วอาการไหม้ เอ๋อ....มันเป็นยังไง ใครมีประสบการณ์กันบ้างครับ

Comment

ผมเคยอัด pk 4gb800ถึง 2.9 v

Comment

พวก D9 มันชอบเอ๋อ อาการคือมันจำไฟ ถ้าอัดไปเยอะๆ
              พอปรับ Default มันจะเปิดไม่ติด

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                พวก D9 มันชอบเอ๋อ อาการคือมันจำไฟ ถ้าอัดไปเยอะๆ
                พอปรับ Default มันจะเปิดไม่ติด

เคยเจอ อิๆ

Comment

ต้องลอง
                  อย่ามากก็เเต๊บ

Comment

สุดบอร์ด ....

Comment

เห็นเขาว่าอัด 3.06 แล้วยังใช้ได้ดี หุหุ...

Comment

3.5V คงแต๊บละ

Comment

ยังไม่เคยอัดมากๆเหมือนกันกลัวไหม้

Comment

Originally posted by phob View Post
                            สำหรับผมนะ

แรมบ้านๆก็ เช่น คิงตัน 2.1-2.2
                            แรมดีหน่อย เช่น g-skill 2.2.-2.3
                            แรมเทพ พวกชิบ D9 ทั้งหลาย 2.4-2.6

เกินนี้ก็แล้วแต่ความกล้าละครับ
                            ชิบD9 มันของยี่ห้ออะไร บ้างอ่า ครับ

Comment

แรมมันพูดยาก ต่อให้ซิบเหมือนกันก็ใช้ว่าดีเหมือนกัน D9 ก็แต็บได้
                              เจ้าของกระทู้ครับ ชอบแรมตัวไหนว่ามาเลยเดียวก็มีคนขุดเองครับ
                              อัดไฟแรมมากก็ใช้ว่าจะแต็บครับ แต่ถ้าอัดไฟมากๆ +ลากโหดๆ+ทดแรม อันนี้ น่าคิด

Comment

Working...
                              X