Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Last Remnant มีใครผ่านตรงนี้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Last Remnant มีใครผ่านตรงนี้บ้าง

ผมเล่นจนมาถึง boss ไอมึดกับอสูรมันอ่ะตอนที่เราพาน้องสาวเราออกมาแล้วก็เจอมันดักอยุ่ พอเข้าไปยังไม่ทันได้ทำอะไรไออสูรมันก็ฆ่าเราตายหมดไม่ทราบว่ามีใครผ่านหรอยังคับ

เหอะๆ มัน Random
    เกมนี้นะ นอกจากเทคนิคแล้ว ดวงก็สำคัญอาจเหมือนโกง
    ถ้ามันโกงเรามาเราก็โกงมันกลับไปบ้างก็เท่านั้นแหละ เหอะๆ (แต่ไม่แนะนำ)

แต่ถ้าทนกับการนั่งดูตัวเราตายหลายๆรอบไม่ได้ก็ใช้เถอะ

Comment

ตรงนี้ผมจัด 4 กลุ่มอ่ะครับ 4-4-4-3แต่ตอนนั้น ตัวที่มีสกิลมี3 ตัว กลุ่ม 3ตัว เน้น ชุป + ฮีว
      เริ่มจากเก็บลูกน้อง ถ้าเผลอ กลุ่มไหนดับ ชุปเลย ตบๆไปเรื่อยๆ +ดวงเด๋วก็ชนะคัฟ

ตอนแรกก็นั่งปวดหัวอยุ่หลายรอบ พอลองจัด 4 กลุ่ม สบายขึ้นเยอะเลย

เกมนี้มันลุ้นได้ตลอดเวลาจริงๆ

Comment

สำหรับผม คิดว่ามันไม่ได้ขึ้นกับดวงเลยเกมส์นี้ วางแผน+จัดทัพ+จัดลำดับ ดวงมีผลนิดหน่อยสำหรับผม

ที่เจ้าของกระทู้ไม่ผ่านตัวนี้ ใช่ hell gate หรือเปล่าครับ พวกบอส ควรจัดทัพให้ดี เพราะมันจะ multi-dead lock ได้ 3 ทีม ทีมที่เข้า multi-dead lock จะโดน couter ด้วยสกิลหมู่ ท่าเราจัดทีมแบบคนเยอะจะโดนสกิลมู่หนักมาก ทีมที่ 4-5 จะสามารถเข้า flank attack ได้ซึ่งจะทำให้ไม่โดน couter

ของผมจัด 5 union ตลอด 3-3-3-3-3 เท่ากับ 15ยูนิท 3ทีมลุย+2ทีมซัพ 3ทีมเข้า muti-dead lock เลยครับ 2 ทีมคอยฮีลคอยชุบอย่างเดียว ผ่านสบายๆ

การกด trigger ให้ติดตลอด ก็มีผล

ท่า unique ก็ไม่ได้ขึ้นกับดวง ว่ามันจะโผล่ขึ้นมาให้ใช้หรือไม่ มันมีเงื่อนไขในการใช้ ทั้ง omni,cycrop,gae-blog

หารวบรวม leader มาเยอะๆ อย่าง jager caedmon เนี่ย เก่งมากๆๆ

Comment

เกมนี้ Flank attack กับ Dead lock มันต่างยังไงครับ

ในเกมมันก็บอกแล้วมั้ง แต่ยัง งง อยู่ดี

Comment

Originally posted by AfterBlock View Post
            สำหรับผม คิดว่ามันไม่ได้ขึ้นกับดวงเลยเกมส์นี้ วางแผน+จัดทัพ+จัดลำดับ ดวงมีผลนิดหน่อยสำหรับผม

ที่เจ้าของกระทู้ไม่ผ่านตัวนี้ ใช่ hell gate หรือเปล่าครับ พวกบอส ควรจัดทัพให้ดี เพราะมันจะ multi-dead lock ได้ 3 ทีม ทีมที่เข้า multi-dead lock จะโดน couter ด้วยสกิลหมู่ ท่าเราจัดทีมแบบคนเยอะจะโดนสกิลมู่หนักมาก ทีมที่ 4-5 จะสามารถเข้า flank attack ได้ซึ่งจะทำให้ไม่โดน couter

ของผมจัด 5 union ตลอด 3-3-3-3-3 เท่ากับ 15ยูนิท 3ทีมลุย+2ทีมซัพ 3ทีมเข้า muti-dead lock เลยครับ 2 ทีมคอยฮีลคอยชุบอย่างเดียว ผ่านสบายๆ

การกด trigger ให้ติดตลอด ก็มีผล

ท่า unique ก็ไม่ได้ขึ้นกับดวง ว่ามันจะโผล่ขึ้นมาให้ใช้หรือไม่ มันมีเงื่อนไขในการใช้ ทั้ง omni,cycrop,gae-blog

หารวบรวม leader มาเยอะๆ อย่าง jager caedmon เนี่ย เก่งมากๆๆ
            ที่เขาเจอผมว่าไม่น่าจะใช่่ hell gate นะ

น่าจะเป็น jager กับ ไอตัวปีศาจเบาะบินได้(มองเป็นงั้น)

แต่ตอน hell gate ได้ jager แล้วหลอท่าน ผมได้แต่ caedmon

แต่ตัวหากินดันเป็นน้าแมว torgal ท่าขวานสับแรงได้ใจจริงๆ

Comment

สู้ hell gate ที่ตอนไปช่วย Irina อ่ะใช่ปะครับ ก่อนจะได้ Irina มาเล่นน่ะ

ส่วน jager ผมได้หลังจากไปทำเควส Emmy ต้องการไปปะลองกับ guild อะไรไม่รู้อะ พอผ่านแล้วจะเปิด guild task ที่ 3 แล้วเข้าไปจ้างได้ เควสนี้ทำได้ก่อนจะไปช่วย Irina แต่ผมทำหลังจากไปช่วยมาแล้ว

jager มีท่า unique ด้วย แต่ยังใช้ไม่เป็น ยังหาเงื่อนไขมันไม่เจอ
              Last edited by AfterBlock; 25 Mar 2009, 13:13:51.

Comment

Originally posted by Gilded View Post
                เกมนี้ Flank attack กับ Dead lock มันต่างยังไงครับ

ในเกมมันก็บอกแล้วมั้ง แต่ยัง งง อยู่ดี
                ที่ต่างกันเห็นๆ คือ เข้า dead lock จะโดน counter ไม่ได้ไม่เสียกำลังใจ ส่วน flank จะเข้าโดยไม่โดน counter คือตีฟรีๆ หากเป็นฝ่ายเข้า(ตัวหนังสือสีน้ำเงิน)จะได้กำลังใจเพิ่ม หากโดนมอนส์เข้า(ตัวหนังสือสีแดง)จะเสียกำลังใจ

ส่วนการบังคับเข้า flank attack มันจะแตกต่างกัน ระหว่าง มอนส์ธรรมดา กับ มอนส์ประเภทบอส รวมถึงแรร์มอนส์ด้วย
                มอนส์ธรรมดา 1 ตัว จะเป็น 1DL 2FA 1RA 1MS ส่วนบอสจะเป็น 3DL 2FA

เพื่อนๆลองทำดูนะครับ สู้กับบอส แรร์มอนส์ ต้องอาศัยพวก FA มากๆ ทั้งซัพ ทั้งบัฟ จะเป็นประโยชน์มากๆ

DL = dead lock,muti-deadlock
                FA = Flank attack
                RA = Rear attack
                MS = Massive strike (ไม่แน่ใจชื่อ จำชื่อไม่ได้ขออภัย เพราะเคยได้ไม่กี่ที)
                Last edited by AfterBlock; 25 Mar 2009, 13:13:03.

Comment

พวกชุบเนี่ย รูปเป็นไง มีแต่พวก ฮิว ที่ใช้ รูปใบ ชมพู คับ ตอนนี้ เล่น มีรัช กับเอม่า ตอน เข้าเหมือง เหอะๆ ยากมาก ผม นั่งฝึกจน ปาร์ตี้ 3-3-3 เลือด 1800 กว่า กลัว เอาบอสไม่อยู่

Comment

เหมือนฮีว ครับ ชื่อสกิล Vivification ถ้าในกลุ่มที่จ้างมาไม่มี

ลองไปเอาทหารรับจ้างที่เมือง1อ่ะ ตัวที่อยู่ town squae ที่มีพวกทหารกระจอกๆ ให้เลือกเยอะๆอ่ะ
                    เอามาใช้แก้ขัดไปก่อน

แล้วก็สกิลน้าแมวที่แรงโค่ตๆ ของผมตอนนี้ นี่เลย Julienne IV ช่วงแรงๆ มันล่อไป8000+ แบบไม่ต้องกดคอมโบ

Comment

เออ พระเอก ใช้ อะไร ดีที่สุด ผมใช้ ดาบสองมือ อันที่ยาวๆ ตอนนี้ตี เป็น ดาบซามูไร ครับ
                      ได้ ตี กากบาท 4 แล้ว กำลัง ให้หัดใช้ พวกทวน ครับ

Comment

ผมชอบดาบคู่นะ

แต่เล่นแล้วอยากเปลี่ยนอารมเลยมาใช้ดาบซามุไร2มือ
                        พอเปลี่ยนมาปุป emmy ขอยืมดา่บไปใช้

เลยต้องใช้ดาบ2มือ

T_T

Comment

Originally posted by poompato View Post
                          พวกชุบเนี่ย รูปเป็นไง มีแต่พวก ฮิว ที่ใช้ รูปใบ ชมพู คับ ตอนนี้ เล่น มีรัช กับเอม่า ตอน เข้าเหมือง เหอะๆ ยากมาก ผม นั่งฝึกจน ปาร์ตี้ 3-3-3 เลือด 1800 กว่า กลัว เอาบอสไม่อยู่

3-3-3 ไม่ค่อยดีอะครับ เท่าที่ลองมา เพราะโอกาส 1 Turn Kill มีน้อยมาก โอกาส โดนตีกลับใน turn นั้นสูงมากครับ สกิลกด ก็ไม่ค่อยจะออก ถ้าติด Dead lock แล้วใช้ท่า โจมตี+Heal แล้วมอนเตอร์ไม่ค่อยตายด้วยครับ

แนะนำ 5-4 ดีกว่าครับ 1 Turn Kill สูงมาก ช่วยลด มอนเตอร์ ใน turn แรกที่เราเดินได้ดี เลือดเยอะ แถมในทีม มีคน Heal + ใช้ยา ได้ไม่ต่ำกว่า 2 คนแน่นอน โอกาสรอดตายจะสูงมาก ในตอนที่ใช้ โจมตี+Heal ก็ยังสามารถ Kill มอนเตอร์ที่สู้ในขณะ Dead lock ได้ดีด้วย

Comment

คือผมเล่นมาได้ซักพักหนึ่งแล้วตอนนี้ถึงบอส Hell gate เหมือนกัน มีข้อสงสัยมากมาย คือไม่เก่งภาษาเลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ สงสัยว่าแมวดำ สกิลเก่งๆที่ร่ำลือกันมากมาย ชื่อ สกิล Julienne กันใช่ปะฮะ แต่ว่าแมวผมไม่เห็นมี เลย งงๆ ว่าทำไมแมวผมไม่มีสกิลโหดๆ เหมือนที่ล่ำลือกัน บ้าง เกมนี้มันมีอัพสกิลเอวหรือปล่าวคับ ผมดูคลิปในyutube เห็น รัชมัน มีฮีลด้วย งง ที่ผ่านมาก็ปลอ่ยให้มันอัพเองตลอด วานผุ้รุ้หน่อยนะครับ

Comment

เรื่องสกิลไม่แน่ใจ

แต่ผมว่ามันมาจากเราใช้บ่อยอ่ะ

ช่วงแรกผมอัดแต่ combat art หลังๆมาผสมอื่นๆบ้าง

รัช มีทั้ง ฮีว ทั้งชุบ black out ท่าน้ำแข็ง น้ำกรด ท่าเยอะโค่ต

Comment

Working...
                              X