Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น The Last Remnant รู้สึกยังไงกันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Mazzard View Post
    เล่นแล้ว จะหลับเอา

( ระบบต่อสู้ menu มีให้กด น้อยไปหน่อย น่าจะมี การ์เดี้ยนเหมือน FF8 555+ )
    ยิ่งตอนเดินในแมพนี่จะหลับให้ได้เลย แมพโล่งมาก ซ้ายขวาหน้าหลัง คล้ายกันหมด

Comment

ถ้าง่ายกว่านี้อีกนิดจะสนุกมากเลย -*-

Comment

ไม่เคยเล่นแนวนี้ แต่แค่ 5 วิ ก็รู้ระบบละ แต่ติดปัญหาอยู่อย่างคือ หาปุ่มไม่เจอ เพราะใช้คีย์บอร์ด T_T

Comment

FF เองก็เปลี่ยนรูปแบบการเล่นไปเรื่อยๆดูภาค12เริ่มคอลโทรลแปลกไปจากเดิม ภาค13ที่จะออกมานี่ก็คงไม่เหมือนเดิมเช่นกัน

Comment

ผม ติดเกม พอ โหลดลงเสร็จ เล่น แทบ ทุกวัน อยาก FF ลง PC จะดีมาก ครับ อยากเล่น เห็น FF XII มันเป็น PC ครับ มันมีป่าว

Comment

Originally posted by poompato View Post
              ผม ติดเกม พอ โหลดลงเสร็จ เล่น แทบ ทุกวัน อยาก FF ลง PC จะดีมาก ครับ อยากเล่น เห็น FF XII มันเป็น PC ครับ มันมีป่าว
              FF XII รู้สึกต้องใช้อิมูเล่นอ่ะครับ เคยเห็นอยู่แต่ยังไม่เคยลอง

Comment

ตอนนี้พอเข้่าใจเกมละครับ เริ่มหนุกๆ

แต่ยัง งง Battle Rank อยู่ดีครับ

มันคือ level เราเหรอครับ หรือว่ายังไง

แล้วเราใส่ของให้ตัวอื่นนอกจากพระเอกได้มั้ย

เห็นตอนซื้อก็มีให้ดูที่ตัวพระเอกอย่างเดียว

Comment

Originally posted by Gilded View Post
                  ตอนนี้พอเข้่าใจเกมละครับ เริ่มหนุกๆ

แต่ยัง งง Battle Rank อยู่ดีครับ

มันคือ level เราเหรอครับ หรือว่ายังไง

แล้วเราใส่ของให้ตัวอื่นนอกจากพระเอกได้มั้ย

เห็นตอนซื้อก็มีให้ดูที่ตัวพระเอกอย่างเดียว
                  ของถ้าจะให้ตัวอื่นใส่ ก็ให้ซื้อมาทิ้งๆไว้อ่ะครับ แล้ว มันจะมาขอไปเอง

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลยยย กำลังโหลด หุหุ

Comment

ก็มันไปอีกแบบ แต่ผมยังชุบชีวิตไม่เป็นเลย เล่นมาจนถึงเจอแม่ รัชแล้ว

Comment

ผมเล่นไม่เป็น = = อุตส่าห์โหลดมา TT

Comment

Originally posted by leam5000 View Post
                          ก็มันไปอีกแบบ แต่ผมยังชุบชีวิตไม่เป็นเลย เล่นมาจนถึงเจอแม่ รัชแล้ว

นั่นสิครับชุบยังไง - -

หรือต้องรอ skill โผล่หว่า

Comment

ถ้าไม่มีจริงๆ ลองไปหาจ้างมาก็ได้ครับชื่อสกิล Vivification Herb

ตรงเมือง1 มีที่จ้างทหารเยอะๆอ่ะ เลือกเอาเรย แต่ stat พวกนี้ห่วยหน่อยนะ

Comment

ของเพื่อนมันเอาไปแล้วเอาคืนได้มั้ย

แบบว่าให้ผิดตัว -*-

Comment

Originally posted by Gilded View Post
                                ของเพื่อนมันเอาไปแล้วเอาคืนได้มั้ย

แบบว่าให้ผิดตัว -*-
                                รอจนกว่ามันจะเห็นของดีกว่าที่มันใส่อ่ะครับ มันถึงจะยอมทิ้งอันเก่าแล้วขออันใหม่เราไป

Comment

Working...
                                X