Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์จอLCDทีคับ จอ32นิ้ว 32lg53fr ของlgอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิจารณ์จอLCDทีคับ จอ32นิ้ว 32lg53fr ของlgอะคับ

คือร้านแถวบ้านมันจะขายประมาน15000 จะเอามาต่อกะคอม มันดีรึป่าวคับ
    http://th.lge.com/prodmodeldetail.do...OTHING&model=6

เจิมๆๆ

Comment

ถ้ามี งบก็ จัดไปเลย คับผม แต่ ระวัง เรื่อง สายตาล่ะกัน

Comment

ตาเสียนะครับ ยิ่งถ้าเป็น Full HD 1080p ตัวหนังสือจะเล็กมากๆครับ

Comment

เล่นได้ครับ ราคานี้ เล่นเกมส์แจ่มคุ้มกับค่าเครื่องเทพๆ ปรับค่าความสว่างกับค่าคอนทราส์ตให้พอเหมาะ รับรองแสงไม่จ้าแน่นอน ตอนปรับผมใช้เกมส์ spintercell-chao มันมืดดี ปรับให้ได้รายละเอียดที่ฉากมืดๆให้ดีที่สุดก่อน แล้วท่านค่อยปรับค่าสีทีหลัง โดยรวมโอเคเลยครับ
          Last edited by slate; 26 Mar 2009, 11:23:46.

Comment

แล้วถ้าซื้อมาต้องซ์้อสายไรเพิ่มปะคับ กาดจอผมมันมี หัวต่อhdmiมาให้อันนึงอะคับ

Comment

ผมใช่อยู่ครับ ผมว่าก็แหล่มดีน๊ะครับ ภาพเนียน ใช้ได้ และก็ราคาถูกดีด้วยครับ

ถ้าไม่มี hdmi ก็ต่อกับ สาย VGA ได้เลยครับ

Comment

ต่อกับ 9800GTX+ เนี่ยนะ .....

จะปรับสุดได้สักกี่เกมส์

แต่ถ้าเอาไว้ดูหนังคงจะเวิร์คกว่า

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post

แต่ถ้าเอาไว้ดูหนังคงจะเวิร์คกว่า
                  1080p เองเล่นเกมพอไหวอยู่หรอก ชัดระัีดับนี้ aa ไม่ต้องไปเปิดเเละ
                  มีไม่กี่เกมที่เล่นบ่ได้ ลื่นๆ 60fps หรอก (ยกเว้ยไข้สิด)

Comment

ใช่รุ่นนี้จริงรึครับ ที่ขายหมื่นห้า เพราะผมก้ไปดู มาเหมือนกัน ที่เห้นๆ มี แต่ 32" ที่ 720p หรือ 1366*768 นะ ที่หมื่นห้า ถ้าขายแถวไหนบอกด้วยนะ เด่วจะไปดู อยากได้เหมืยนกัลลล เพราะ ตลาดในไทยส่วนใหญ่ 1080p มีแต่หน้าจอใหญ่ ๆเท่านั้น วานก่อนไปดูที่ เซ้นทรัลราม 2 ก้มะมีนี้นา มีแถวไหนบอกด้วยนะเออ

Comment

รุ่นนี้เป็น full HD ที่ถูกที่สุดของ LG ครับ เมื่อต้นปีเห็นอยู่ หมื่นปลายๆ ตอนนี้ลดลงมาอีกแล้วเหรอครับ ลงมาจนผมเปลี่ยนใจไปสนจอ 42" แทนแล้วครับ เดียวนี้แค่ สองหมื่นกลางๆเองครับ full HD ด้วย

Comment

Originally posted by yokked View Post
                        ผมใช่อยู่ครับ ผมว่าก็แหล่มดีน๊ะครับ ภาพเนียน ใช้ได้ และก็ราคาถูกดีด้วยครับ

ถ้าไม่มี hdmi ก็ต่อกับ สาย VGA ได้เลยครับ
                        ต่อยังไงอะคับ ที่จอมันก็ไม่เห็นมีแถม มันมีแต่หัวแปลงก็ต้องซ์้อสายhdmiเพิ่มอยุ่ดีใช่ปะคับ ถ้าไงท่านว่างลองถ่ายรุปให้ดูที พอดีมือใหม่ อะคับ อยากเล่น จอทีวีดู
                        Originally posted by zicmaxx View Post

ก็เล่นทั้งเกมส์ละดูหนังละคับผมเล่นไคซิทไม่ได้เวียนหัว
                        Originally posted by Apolly View Post
                        1080p เองเล่นเกมพอไหวอยู่หรอก ชัดระัีดับนี้ aa ไม่ต้องไปเปิดเเละ
                        มีไม่กี่เกมที่เล่นบ่ได้ ลื่นๆ 60fps หรอก (ยกเว้ยไข้สิด)
                        Originally posted by kenjix55 View Post
                        ใช่รุ่นนี้จริงรึครับ ที่ขายหมื่นห้า เพราะผมก้ไปดู มาเหมือนกัน ที่เห้นๆ มี แต่ 32" ที่ 720p หรือ 1366*768 นะ ที่หมื่นห้า ถ้าขายแถวไหนบอกด้วยนะ เด่วจะไปดู อยากได้เหมืยนกัลลล เพราะ ตลาดในไทยส่วนใหญ่ 1080p มีแต่หน้าจอใหญ่ ๆเท่านั้น วานก่อนไปดูที่ เซ้นทรัลราม 2 ก้มะมีนี้นา มีแถวไหนบอกด้วยนะเออ
                        คือร้านแถวบ้านเค้าจับฉลากได้อะคับ เลยมาถามว่ามันแพงรึป่าวด้วยราคานี้
                        Originally posted by bundith View Post
                        รุ่นนี้เป็น full HD ที่ถูกที่สุดของ LG ครับ เมื่อต้นปีเห็นอยู่ หมื่นปลายๆ ตอนนี้ลดลงมาอีกแล้วเหรอครับ ลงมาจนผมเปลี่ยนใจไปสนจอ 42" แทนแล้วครับ เดียวนี้แค่ สองหมื่นกลางๆเองครับ full HD ด้วย
                        คับ งบมีจำกัดเล่นได้แค่นี้T_T

Comment

ผมใช้ LG 32LC7R คับ

Comment

อัน นี้จะซื้อก้แล้วแต่ความชอบ และเรื่องเงิน ของคุณอะครับ ถ้าถาม ราคามันจะลงกว่านี้มั๋ย ผมว่า ก็ลงตามกลไก ตลาดแน่นอน มีตังซื้อได้ก้ซื้ออะง้าบ

Comment

Working...
                            X