Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 10k แนะนำ sound card และ ลำโพงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 10k แนะนำ sound card และ ลำโพงหน่อยครับ

คือผมไม่มีความรู้เรื่อง cound และ ลำโพงเลย มีงบ 10,000 อยากให้ท่านจัดเครื่องเสียง COM ซักชุด แน่นดูหนัง(HI-DIF)มากกว่าฟังเพลงครับ
    main board ของ asus M3N-HT
    ขนาดห้อง 4x5 ครับ

ดัน

Comment

ดันให้น้องใหม่ครับ

ว่างๆ ลองค้นข้อมูลดูก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by cskoe View Post
        ดันให้น้องใหม่ครับ

ว่างๆ ลองค้นข้อมูลดูก่อนนะครับ
        ขอบคุณครับ ตอนนี้ทำตามที่ท่านบอกครับ

Comment

soundมีหลายตัวให้เลือกคับ แต่ลำโพงถ้าเป็นนักดูหนังแนะนำ klisch thx 2.1 คับ

Comment

Leona G9+XtreamMusic พอป่าวหว่า

Comment

อ่านจากกระทู้เก่า สน sound ของ asus xonar HDAV 1.3 กับ X-Fi Titanium pro ราคาก็หนัก 5-6 พัน

แล้วลำโพงตัวถึงเหมาะกับ sound ละครับ งบเหลือ 5-6 พัน อยากได้ 5.1 ครับ รบกวนท่านเทพแนะนำต่อด้วยครับ
              Last edited by tuktig; 25 Mar 2009, 17:49:54.

Comment

บอร์ดคุณมี Coax & Optic พร้อมเลยครับ เลือกลำโพงที่มี ดิจิตอล อินเลยก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อ ซาวด์การ์ด ต่อผ่านดิจิตอลให้ตัวลำโพงมันจัดการเรื่องเสียงไปครับ ไม่ต้องไปพึ่งซาวด์การ์ด

ลองดูตัวนี้ครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=428303
                หมื่นนึงพอดี

หรือถ้าอยากเปลี่ยนลำโพงต่อไปในอนาคตก็หาซาวด์การ์ดมาใช้ดูครับ จะได้มีตัวเลือกด้านลำโพงเยอะขึ้น
                ตัวที่คุณดูๆไว้ก็น่าสนใจดีครับ

ส่วนลำโพงลองเอา G500 ของครีเอทีฟดูก็เป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ หรือ เลโอน่า แบบที่ท่านบนว่าก็ได้

Comment

ดูหนังยังไงก็ 5.1 ครับ ลำโพงตัวไหนผมแนะนำไม่ถูกเหมือนกัน

งบจำกัดผมว่าเน้นลำโพงดีดีน่าจะดีกว่านะครับ sound:speaker -> 30:70

Creative X-FI Xtremegamer FatalitySB046A sound ลองดูตัวนี้ดูครับ เห็นขายในบอร์ด 2700 บาท ปลด DTS แจ่มๆครับ เหลือตังไปลงลำโพง 7300 บาท

Comment

อย่าลืม onkyo เด้อ ถ้าดูหนังอย่างเดียว เกินหมื่นมานิดนึง

Comment

Originally posted by gorilla View Post
                      ดูหนังยังไงก็ 5.1 ครับ ลำโพงตัวไหนผมแนะนำไม่ถูกเหมือนกัน

งบจำกัดผมว่าเน้นลำโพงดีดีน่าจะดีกว่านะครับ sound:speaker -> 30:70

Creative X-FI Xtremegamer FatalitySB046A sound ลองดูตัวนี้ดูครับ เห็นขายในบอร์ด 2700 บาท ปลด DTS แจ่มๆครับ เหลือตังไปลงลำโพง 7300 บาท
                      Originally posted by leahlover View Post
                      อย่าลืม onkyo เด้อ ถ้าดูหนังอย่างเดียว เกินหมื่นมานิดนึง

ขอปรับราคาลำโพงซัก 10,000 น่าจะได้อะไรดีๆขึ้น

Comment

เจาะจง ดูหนัง หา ชุดลำโพง SPDIF ไปเลยครับ พวก AVR inbox ก็ได้

ไม่ต้องซื้อ sound

Comment

Originally posted by papababa View Post

บอร์ดคุณมี Coax & Optic พร้อมเลยครับ เลือกลำโพงที่มี ดิจิตอล อินเลยก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อ ซาวด์การ์ด ต่อผ่านดิจิตอลให้ตัวลำโพงมันจัดการเรื่องเสียงไปครับ ไม่ต้องไปพึ่งซาวด์การ์ด

ลองดูตัวนี้ครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=428303
                          หมื่นนึงพอดี

หรือถ้าอยากเปลี่ยนลำโพงต่อไปในอนาคตก็หาซาวด์การ์ดมาใช้ดูครับ จะได้มีตัวเลือกด้านลำโพงเยอะขึ้น
                          ตัวที่คุณดูๆไว้ก็น่าสนใจดีครับ

ส่วนลำโพงลองเอา G500 ของครีเอทีฟดูก็เป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ หรือ เลโอน่า แบบที่ท่านบนว่าก็ได้
                          ตัวนี้เลยแน่นอนคับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            เจาะจง ดูหนัง หา ชุดลำโพง SPDIF ไปเลยครับ พวก AVR inbox ก็ได้

ไม่ต้องซื้อ sound
                            ผมสนใจที่ท่านแนะนำมาแต่ผมไม่มีความรู้เลยจริงๆครับ แนะนำให้ซักชุด 2 ชุดต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับต่อเข้ากับคอมยากไหมครับ แล้วฟังเพลง ok ไหม

Comment

Working...
                            X