Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ บทสรุปของ The last remnant ครับ(ถาม+แจก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเล่นเคยผ่าน เหตุการณ์ที่ว่ามาแล้วนะคับ

สาเหตุ ก็ไม่รู้เหมือนกันวิ่งไปวิ่งมา ไม่ได้เล่นตามบทสรุป

Comment

ระวังนะครับ Battle Rank สูง ศัตรูจะโคตรเก่ง ให้ไปหา Hack เอา

Comment

เวอร์ชั่น PC กับ Xbox แตกต่างกันนิดหน่อยเรื่องค่าสเตตัสตัวละครและก็ความแรงของอาวุธน่ะครับ

ของ PC จะแรงกว่า ค่าสเตตัสตัวละครจะสูงกว่า

Xbox มันจะมี Leader เกิน 6 คนไม่ได้ แต่ของ PC มีกี่คนก็ได้

PC มันไปแก้ในไฟล์ rushengine.ini ให้ถอดใส่ อาวุธ ประดับ ตัวละครได้ทุกตัวอีก

มันเป็นค่ามาตรฐานอยู่แล้วครับ แค่เปลี่ยนจาก False เป็น True

เวอร์ขั่น PC มันเลยเล่นแล้วมันส์กว่า xbox360 เยอะครับ

เรื่องกราฟฟิค มันไม่มีให้ปรับมากในตัวเกมส์แต่ถ้า tweak จาก rushengine.ini มันจะได้กราฟฟิคประมาณนี้ครับ

เปรียบเทียบกับกราฟฟิคเดิมๆก่อน tweak จาก gamespot

Last edited by tiyut; 2 Aug 2009, 11:28:45.

Comment

Originally posted by tiyut View Post
          เวอร์ชั่น PC กับ Xbox แตกต่างกันนิดหน่อยเรื่องค่าสเตตัสตัวละครและก็ความแรงของอาวุธน่ะครับ

ของ PC จะแรงกว่า ค่าสเตตัสตัวละครจะสูงกว่า

Xbox มันจะมี Leader เกิน 6 คนไม่ได้ แต่ของ PC มีกี่คนก็ได้

PC มันไปแก้ในไฟล์ rushengine.ini ให้ถอดใส่ อาวุธ ประดับ ตัวละครได้ทุกตัวอีก

มันเป็นค่ามาตรฐานอยู่แล้วครับ แค่เปลี่ยนจาก False เป็น True

เวอร์ขั่น PC มันเลยเล่นแล้วมันส์กว่า xbox360 เยอะครับ

เรื่องกราฟฟิค มันไม่มีให้ปรับมากในตัวเกมส์แต่ถ้า tweak จาก rushengine.ini มันจะได้กราฟฟิคประมาณนี้ครับ

เปรียบเทียบกับกราฟฟิคเดิมๆก่อน tweak จาก gamespot

ปรับค่ายังไงให้กราฟฟิคสวยแบบนั้นคับ

Comment

เกมนี้ลบยังไงครับ ลบโฟลเดอร์ทิ้งแค่นั้นหรอครับ

Comment

เล่นจนตันถึง เควสที่ให้ไปฆ่ามังกร ฆ่าไม่ตายสีกที ดดนมันพ่นพิษใส่เปนกลุ่ม โจมตีไม่ได้ได้แต่ Heal แหลกเลย
              ใครพอมีวิธี แนะนำทีคับ....- - *
              ปล. ชอบที่มันผสมของเอง มันส์ดีแท้....แต่น่าจะอัพเกรดของแล้วให้เพื่อนได้ด้วย
              ต้องรอให้เพื่อนมันขอเรารึคับถึงจะให้ได้..... เล่นเกมภาษาไม่ค่อยจะเป็นด้วยสิ 55++

Comment

Working...
              X