Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องพัดลมเคสนิดนึง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องพัดลมเคสนิดนึง

เวลาเปิดเครื่องอะครับมีอันนึงไม่ค่อยหมุนเอง

ต้องเอานิ้วไปจิ้มๆหน่อยถึงจะทำงานอะครับ

ควรแก้ยังไงดี

ซื้อใหม่เถอะ

Comment

T_T

Comment

ถอดออกมาล้าง หรือซื้อใหม่ครับ

Comment

เอาน้ำมันหยอดเลย ทำตามขั่นตอนเลยครับ
          1.ถอดพัดลมมาล้างให้สะอาด เป่าลมให้แห้ง
          2.ลอกสติ๊กเกอร์วงกลมที่เป็นตรายี่ห้อของพัดลมออกมา
          3.เมื่อแกะแล้วจะเห็นรูตรงกลางที่เป็นลูกปืน เอาน้ำมันหยอดซัก1-2หยด
          4.รอให้น้ำมันซึมเข้าลูกปืน แล้วปิดสติ๊กเกอร์วงกลมเหมือนเดิม
          ลองดูครับ ผมทำอย่างนี้มาหลายรอบแล้ว หมุนเร็วขึ้นแน่นอน
          (ปล.คนงบน้อยไม่มีตังเปลี่ยนพัดลมตัวใหม่)

Comment

Originally posted by BEAM ME06 View Post
            เอาน้ำมันหยอดเลย ทำตามขั่นตอนเลยครับ
            1.ถอดพัดลมมาล้างให้สะอาด เป่าลมให้แห้ง
            2.ลอกสติ๊กเกอร์วงกลมที่เป็นตรายี่ห้อของพัดลมออกมา
            3.เมื่อแกะแล้วจะเห็นรูตรงกลางที่เป็นลูกปืน เอาน้ำมันหยอดซัก1-2หยด
            4.รอให้น้ำมันซึมเข้าลูกปืน แล้วปิดสติ๊กเกอร์วงกลมเหมือนเดิม
            ลองดูครับ ผมทำอย่างนี้มาหลายรอบแล้ว หมุนเร็วขึ้นแน่นอน
            (ปล.คนงบน้อยไม่มีตังเปลี่ยนพัดลมตัวใหม่)
            Good job man

Comment

Working...
            X