Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมลบไฟล์ 4 ไฟล์นี้ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมลบไฟล์ 4 ไฟล์นี้ไม่ได้ครับ

4 ไฟล์นี้อ่ะครับ เป็นไฟล์บิทจากเว็บบิทแห่งหนึ่ง
    มันเกะกะที่มากครับ จะย้ายไปไว้ที่ไหนก็ไม่ได้ ลบก็ไม่ได้ รำคาญมันมากๆ
    เวลาลบจะขึ้นอย่างงี้

ลบกวนชี้แนะด้วยครับ เข้าsafe mode มาลบก็แล้ว scan registry ด้วย regcure ก็แล้ว มันก็ยังคงอยู่ให้เกะกะสายตาผมอยู่นั่นแหละ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดันหน่อยๆ

Comment

ถ้า มัน ลบ ไม่ ได้ จริง ๆ ผม แนะ นำ ให้ hidden ไฟท์ ไป เลย ครับ

Comment

Originally posted by benz_sn View Post
        ถ้า มัน ลบ ไม่ ได้ จริง ๆ ผม แนะ นำ ให้ hidden ไฟท์ ไป เลย ครับ
        ผมเคยคิดอย่างงั้นครับ
        แต่พอผมกด Hidden มันก็ขึ้นแบบเดิม
        ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับเนี่ย

Comment

ลองโปรแกรม unlocker ยังครับ?

Comment

มันคือปัญหาของ Vista ครับ

ผมก็เพิ่งโดนมาวันนี้ copy file จากไดร์ฟอื่น จะเปิดดูรูป มันบอกว่าเิปิดไม่ได้ และ ลบไม่ได้ด้วย

ผมเพิ่งเคยใช้ Vista นะ ก็ว่าจะลองใช้ Unlocker ดูก่อน

Comment

file อะไรครับ เป็น system file หรือเปล่า
              ลองใช้เป็น command delete ลบได้ไหมครับ
              หรืออีกวิธี ถ้า hardisk format เป็น ntfs ลอง take owner file แล้วลองลบดูอีกที

Comment

ความอัฉริยะของวิสต้าไง

เหอๆ

Comment

ไฟล์จากบิต เปิด SEED ใว้หรือป่าวละครับ ไฟล์ที่ลบไม่ได้ คือไฟล์ที่ใช้อยู่

Comment

โปรเเกรม unlocker รับรองสยบเลยครับ

Comment

รูปไม่ขึ้น ถ้าตามข้างบนแล้วยังไม่ได้ ให้ลอง boot เข้า windows ใน Hiren boot แล้วลบมันทิ้งซะ

เพราะปกติลบพวกโฟล์เดออัพเดทที่ไม่ยอมให้ลบก็ยังลบได้นะ

Comment

Originally posted by tamtoon14 View Post
                        รูปไม่ขึ้น ถ้าตามข้างบนแล้วยังไม่ได้ ให้ลอง boot เข้า windows ใน Hiren boot แล้วลบมันทิ้งซะ

เพราะปกติลบพวกโฟล์เดออัพเดทที่ไม่ยอมให้ลบก็ยังลบได้นะ
                        555555 รูปไม่ขึ้น คิดได้ไง ? ^^

Comment

^
                          ^
                          รูปเค้าอัำพไว้ตั้ง 2009 แล้วนะ server ฝากรูปเค้าน่าจะเครียร์ออกไป (นาน) แล้ว

Comment

Working...
                          X