overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 69

Thread: ขอคำชี้แนะ น่อย ครับ สอยซิงค์มือ 2 แล้วใช้กับ x25000+ ร้อนSink Cooler Master hyper212

OverclockZone Member skyline_Tae's Avatar

Cool ขอคำชี้แนะ น่อย ครับ สอยซิงค์มือ 2 แล้วใช้กับ x25000+ ร้อนSink Cooler Master hyper212

หลัง ซื้อมา ลอง ถอยใส่ เลย ครับ ใช้ซิงค์เดิม ลาก 2.6 ไป 2.8 นิงๆๆ ตอนแรกคิด ว่าได้ มา จะให้ อุณภูมิ มัน ลงไปน่อย ท่าซิลิโคนอย่างดี ครับ อุณภูมิ ขึ้นไป เรื่อยๆๆ 40- 50- 70 100 แล้วก็ ดับ ไป เลย มือจับ ร้อน จนจับไม่ได้ ตอนแรกใช้ เมน M3A แล้วเปลี่ยนเมน นึกว่า เมนเพี้ยน ก็เลย ใช้ ECS BLACK อาการ เดิมอีกครับ เศร้า จริงๆๆๆ โทรหาเจ้าของ ก็บอกใช้ งานได้ ปกติ ใช้กับ E4500 บอก 45-50 เอง ผม ก็ งง จิงๆๆๆ ฐาน ผมก็ว่าแน่นแล้วน่ะครับ ถามพี่ เค้าบอก เป็นได้ ซิงค์เสีย แกน ทองแดง ด้านบน ปิ ออก
    ผม บอก มีด้วยเหรอครับ ที่ซิงค์ เสีย เพราะ รูป ล่าง แกน ทองแดงด้าน บน ที่ เค้าบีบ ปิดรูไว้ มันเปิดออก อ่ะครับ ดู รูป แล้วกันน่ะครับ
    เซียน ใคร พอชี้แนะได้บ้างมั้ย ครับ

ตอนนี้ เลย ใช้ของเดิม ครับ เย็น สบาย ของ เทพ เลยตั้งไว้ เอออีกอย่างด้านบน ซิงค์ แกนเย็น จิงๆๆ แต่ ด้าน ล่าง ที่ ฐาน ร้อนมากๆๆๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member skyline_Tae's Avatar

ในรูป ท่อ ด้านบน อาจดูไม่ออกน่ะครับ ปิ ออกมา ครับ

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

ปิ ปริ ?

ท่อรั่วเหรอครับ

ผมว่านะ เล็งไอ้ทองแดงหน้าสัมผัสอะ ให้อยู่ ตรงกระดองเลย ทาซิลิโคนใหม่นะ
    ผมเคยเป็นเหมือนกัน เพราะหน้าสัมผัสมันโดนกระดองไม่หมดครับเลย ร้อนเกิน ซิ้ง G Power pro นี่แหละ

ตอนนี้ปกติ ide40 full55 พัดลมต่ำสุดครับผม ห้องไม่แอร์

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

คิดว่าถ้าไปร์ หัวที่ปิดรั่วออกผมว่าน่าจะมีปัญหาแน่นอน

OverclockZone Member Frankie's Avatar

- :ซื้อเท่าไร หรอ ครับ

Cool

Quote Originally Posted by Error_Pc View Post
    คิดว่าถ้าไปร์ หัวที่ปิดรั่วออกผมว่าน่าจะมีปัญหาแน่นอน
    เหมือน ที่ คิดไว้ เลย ท่าน เป็นไป ได้ มั้ย ครับ เห็น ใคร ก็ บอกมันเย็น

คิดว่าถ้าไปร์ หัวที่ปิดรั่ว ที่ ทำให้ ดึง ความร้อน

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ผมว่า ซิงค์ท่านมีปัญหาแล้วล๊ะ หัวโดนจับ บีบมาอย่างงั้น เดิมๆจะเป็นอย่างงี้ครับ

212 เย็นนะครับ เย็นกว่าซิงค์เดิม(5200+) ของผมเกือบ10องศา

ลองคุยกับคนขายดูครับ

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

ผมว่า ซิ้งโดนตัดแล้วบีบคืนป่าวเพราะเคยเห็นใต ti market เอามาขายแต่ขายไม่ได้
    เพราะถ้าตัดหัวออกก็แสดงว่าน้ำยาหล่อเย็นที่อยู่ข้างในนั้นก็ออกด้วยนะคับ
    ถ้าซิ้งสภาพปรกติจะมาลักษณะตามรูปของ ท่านaekshow คับ
    ผมว่าโทรไปคุยกับเจ้าของซิ้งเลยคับ

OverclockZone Member SCREW's Avatar

เข้ามาปู่เสื่อรอชม ท่าทางเรื่องนี้จะยาว

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ลองถ่ายภาพด้านบนท่อชัดๆหน่อยสิครับ

ของท่าน ชัดเจนเลย ครับ เอาไง คืน เค้า ไม่ได้ ด้วย พอดี เอามาตั้ง นานไปน่อย เกิน 7 วัน ส่ะแล้ว เพราะไม่นึกว่า ซิงค์ มัน จะเสียได้ ด้วย ครับ เดียว จะ ถ่าย ชัดๆๆ ให้ ชม ครับ ซ่อม ได้ มั้ย ข้างใน ท่อมัน สารอะไรด้วยเหรอท่าน

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    ผมว่า ซิงค์ท่านมีปัญหาแล้วล๊ะ หัวโดนจับ บีบมาอย่างงั้น เดิมๆจะเป็นอย่างงี้ครับ

212 เย็นนะครับ เย็นกว่าซิงค์เดิม(5200+) ของผมเกือบ10องศา

ลองคุยกับคนขายดูครับ
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member bohemian's Avatar

Quote Originally Posted by sabayjoo_ View Post
    ผมว่า ซิ้งโดนตัดแล้วบีบคืนป่าวเพราะเคยเห็นใต ti market เอามาขายแต่ขายไม่ได้
    เพราะถ้าตัดหัวออกก็แสดงว่าน้ำยาหล่อเย็นที่อยู่ข้างในนั้นก็ออกด้วยนะคับ
    ถ้าซิ้งสภาพปรกติจะมาลักษณะตามรูปของ ท่านaekshow คับ
    ผมว่าโทรไปคุยกับเจ้าของซิ้งเลยคับ
    เคยผ่านตาเหมือนกันครับ
    เห็นเ้จ้าของเดิมตัดปลายท่อออกไม่รู้ทำไม

สงสัยโดนย้อมครับ

แก้ไข ได้บ้างมั้ย ครับ ช่าง เชื่อม ทำได้ป่าว

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

Quote Originally Posted by skyline_Tae View Post
    แก้ไข ได้บ้างมั้ย ครับ ช่าง เชื่อม ทำได้ป่าว
    ผมว่าน่าจะได้นะคับ(แต่ไม่แน่ใจว่าได้จิงป่าว)คือเอาไปร้านเอร์ให้เค้าใสยานาแอร์รถให้แล้วก็เชื่อปิด

*******ไม่แน่ใจว่าได้ป่าวนะคับ

คิดอยู่ ครับ ไม่รุ้จะดี เหมือนเดิมมั้ย แล้วปกติ ข้างใน ยัง น้ำ ยาด้วยเหรอ

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

แบบนี่ ย้อมแมว ชัดๆ ดีเหมือนกัน ผมจะซื้อ มือ 2 เอา มือ 1 ดีกว่า เจอ ย้อมแมวแบบนี่ พูดไม่ออกเลย

OverclockZone Member kairo1470's Avatar

ข้างในมีน้ำด้วยหรอเนี่ย พึ่งจะรู้ อิๆ เค้าตัดเพราะปิดฝาเคสไม่ได้รึป่าว

ซิงค์ เสียเพราะ ไปร์ ขาด เพิ่มเคยเจอ นี้แหละครับ ประสบการณ์ ผมอีกครับ ไปร์ ปลาบท่อขาด มีผล จิงๆๆ ไม่ดูด ความ ร้อน

ความรู้น่ะครับ เพื่อนๆๆๆไว้ เป็น ประสบการณ์ ครับ ใคร ซื้อมือ 2 ก็ ดูดีๆๆ น่ะครับ ขอบคุณมากทุกความคิดเห้น ครับ ก่อนหน้าซื้อมือ 1 ไม่ ผิดหวัง ครับ ZALMAN 9700NT เย็นเงียบ ครับ
    ตอนนี้ แต่ง โชว์นอก CASE กลับเอาตั้งโชว์ครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks