overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: The Last Remnant ทนไม่ไหวแล้ว ขอระบายหน่อยเถอะ

OverclockZone Member Mangania's Avatar

Default The Last Remnant ทนไม่ไหวแล้ว ขอระบายหน่อยเถอะ

ที่ทนไม่ไหวไม่ใช่เพราะเกมส์ไม่สนุกนะครับ

แต่เพราะไปเจอ rare monster ตัวนึงเข้าให้ มันคือแมงมุมที่ชื่อ Opiliones

พอต่อสู้ก็คิดว่าไอ้นี่ไม่เท่าไร เพราะที่ผ่านมาเจอมังกรมาเยอะโหดสุดๆ มาเจอแมงมุม เด็กๆ...
    ทัพผมก็เก่ง จัดมา3ทัพ ทัพละ5คน กะมาเล่นกับ rare monster โดยเฉพาะ

มันมีตัวเดียวก็สวยสิ แล้วก็รุมมันเลย ทัพนึง damage ก็ 10000-20000 อัดมันก็ยังไม่ตาย (ตายง่ายได้ไง ก็มันเป็น rare)

รอบ 2 ก็ทำให้มันแค่ใกล้ตาย กระพริบใหญ่เลย 5555 พอจบเทิร์น มันเริ่มเรียกพรรคพวกครับ
    แล้วพวกทัพเสริมของมันนึกว่าตัวธรรมดา ดันเป็น rare monster เหมือนไอ้ตัวที่เรียกเป๊ะ

แต่ไม่เป็นไร บ่ยั่น เริ่มตั้งแต่ OpilionesA
    เรียกมาอีกก็เป็น B,C
    พอAตายผมก็อัดกับ B,C ต่อ พอมันใกล้ตายก็มา loop เดิมเลยครับ D,E,F มาต่อ
    ท่าโจมตีใส่เราก็ประมาณ 800-1000 แต่จะโหดตอนมันกระโดดใส่โดนหมู่ครับ ประมาณ 1000-4000 ได้
    ก็สู้ไปเรื่อยๆ G,H,I....J,K,L...,M,N,O อืมมตอนนี้ก็ปาไป 20 นาทีแล้วครับ

P,Q,R...S,T,U...V,W เริ่มเรียกแค่ 2 ตัว อืมมใกล้ความจริงละ ตอนนี้ก็ครึงชั่วโมงแล้วครับ
    แต่คิดว่ายังไงมันก็ไม่เกิน Z แหละน่า
    ตอนนี้เหลือแค่ 2 ทัพ ใช้ชุบชีวิตไปหมดแล้ว..
    X,Y เย้ใกล้แล้ว พอมันใกล้ตาย ก็....

Z,A,B โหยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะบ้าตาย มาเริ่ม A B ใหม่
    คิดดูสิครับว่าผมจะรู้สึกยังไง รู้สึกว่า ครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมามันสูญเปล่า มาเข้า loop เดิมอีกแล้ว
    สุดท้ายก็โดนรุม 6 ต่อ 2 ก็ไปได้แค่นี้แหละ โดนโดดใส่ทีตายยกกองทัพ

สรุปว่า square enix สร้าง monster นี้มาทำไมครับ แต่ละตัวพลังประมาณ 140000 กว่าๆ
    พอใกล้ตายก็เรียกพวกมา ตั้งแต่ B-Z แล้วเริ่ม A ใหม่คิดได้ไงเนี่ย(ไอ้เราก็คิดว่า Z ก็น่าจะจบ)
    สรุป 40 นาทีที่อัดกับมันมาไม่ได้อะไรเลย นอกจากความงง...

เอารูปสุดยอด monster มาให้ดู
    Last edited by Mangania; 25 Mar 2009 at 16:38:25.

OverclockZone Member
    มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี(SUT)

น่าเล่นฮะ แต่โหลดอยู่เลยยังไม่เสร็จ เกมนี้ต้องมีบทสรุปปะครับ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

กำคับ สุ้วนเรื่อยๆ เหรอ

พลังทัพ 2 ตั้ง 5พันแหนะครับ ตอนนี้ของผมเยอะสุด 3500 เอง แสดงว่า จขกท ไปไกลแล้วสิ

OverclockZone Member zbankz's Avatar

เกมนี้มันมักๆอิอิสนุกดีครับ

OverclockZone Member Ammer's Avatar

ยังไม่ได้เล่น รอโหลดอยู่ แต่มอนตัวที่ว่า ต้องตีมันให้ตายก่อนที่มันจะเรียกพวกมาเพิ่ม คิดว่าต้องจัดทัพให้โหดหน่อย เพราะไปอ่านที่อื่นมา กว่าจะตีหมด ล่อไป 44 ตัว ส่วนบางคนบอกว่า วน A-Z 4 รอบยังไม่หมด บางคนบอกตัวเดียวจบ

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

มอนเกมนี้โหดจริงๆ ขอยกนิ้วให้คนทำเลย เหอะๆ

OverclockZone Member AfterBlock's Avatar

ก็มอนส์แรร์นี่ จัดทัพไปอย่างงั้น พลัง 5000+ ก็ม่องง่ายๆ ทีมละ 5 คน โดนสกิลหมู่หนักกว่า ทีมละ 3 เยอะแยะ ลองใช้ formation ให้เป็นประโยชน์ครับ หา formation ที่กระจายทีมจะโดนสกิลหมู่เบาลง บางตัวก็จะไม่โดน ลองดูครับ ผมจัด 3-3-3-3-3 แต่ละทีมก็โจมตีทีละ 15000 ได้สบายๆ(กด critical trigger)ตี 3 ทีม ฮีล 2 ทีม เห็น จขกท. ไม่ได้เล่นแบบกด trigger ด้วยนี่

จัดทัพสู้มันเกี่ยวที่ไหนอะคับ คุณข้างบนคงยังไม่เคยเจอไอ้ opiliones

monter อันนี้มันเป็น monter Quest

เพราะเวลาใกล้ตาย ไอ้ opiliones นี่มันจะเรียกพวกมาเรื่อยๆ ต่อให้คุณจัดทัพ หรือพลังคุณ 1 ล้าน ถึงคุณไม่ตาย มันก็ไม่ตายเหมือนกันเพราะมันเรียกพวกมาไม่หยุด

เท่าที่ผมคิด มีวิธีเดียวที่จะฆ่าได้คือ ทำ damage ใน turn เดียวให้ได้ สะ 2 แสน แบบทีเดียวตายไม่ต้องเรียกพวก

คุณ Afterblonk คิดว่า จะทัพแบบคุณจะทำ damage 2 แสน ใน1 turn ได้มั้ยครับ

OverclockZone Member poohchit's Avatar

อยากเล่นจังครับช่วยบอกวิธีลงเกมนี้ให้เล่นได้ในวิสต้าที http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=440840

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

Square Enix ชอบอยู่แล้วคับ ไอสายนี้555

ตั้งแต่ FFและคับ ไอพวกบอสลับผมฆ่าไมได้ซักที ไม่รู้จาโหดกันไปไหน

OverclockZone Member peachk_20's Avatar

ท่านลองอัดมันให้ตายภายในเทิร์นเดียวดิ เผื่อมันออกลูกไม่ทัน 55

ผมก็เล่นอยู่ แต่ยัง***งไกลจากท่านนัก

OverclockZone Member balldestiny's Avatar

ต้องใช้ Tainer ช่วยอะเกมนี้เล่นเองไม่ไหว -*-

OverclockZone Member arito's Avatar

-*-

karas100's Avatar

สนุกดีครับใช้ได้ระบบดี

เกมนี้ผมขอบอกเลยว่ามันใช้ระบบรุมครับ

ปาร์ตี้ที่จะเอาไปตายตั้งมีสัก3-4ตี้นะครับ เสร็จแล้วให้โจมตีมอนกลุ่มเดียวกันไปเลย 3-4 กลุ่มก็ว่าไปในกรณีที่มันมามากกว่า3กลุ่มก็แบ่งๆกันไปก็ได้ครับ อย่างกลุ่มละ 2 ตี้ ไม่รอดหรอกครับขนาดตี้เด่นๆผมตีที27000 2 ตี้ก็รวมๆ4หมื่นกว่า ถ้าไม่ตายเทินน่าก็เอาอีกตี้มาซ้ำได้นะครับ

ปล.แล้วถ้าท่านสู้ไม่ได้จริงๆ ก็เดินหลบเอานะครับ - -" วิธีสุดนิยมเลย ไม่แนะนำให้ใช้เทรนเนอร์ครับเกมนี้เพราะเดี๋ยวจะได้ฟอร์แมท ผมโดนมาแล้วยังไม่ได้เล่นใหม่เลยขี้เกียจโหลด+ขี้เกียจเล่น เล่นจนจะน็อคแล้วT_T

แล้วก็มอนตัวนี้มันเหมือนมอนระดับบอสครับ ผมก็เคยเจออยู่เหมือนกันเลือดบางตัวเป็นล้านก็มีควรระวังเอาไว้นะครับหลบได้หลบเลย กิฟฟอนตอนกลางเกมผมตีร่วมๆครึ่งช.ม.เหมือนกัน

OverclockZone Member kv's Avatar

เกมส์นี้(ส่วนตัว)ผมตัวละครออกแบบไม่ค่อยดี
    ไม่สวย และแยกไม่ค่อยออกฝั่งไหนเป็นฝั่งไหน
    ระบบก็ต้องคอยกดให้ถูกจังหวะ โดยรวมแล้วไม่ชอบ
    เลยไม่อยากทนฝืนเล่นให้จบ ขอผ่านอ่ะครับเกมส์นี้

ชอบมากมาย นานๆทีจะมีเกมแนวนี้บนPCสักเกม ช่วงนี้มีแต่ FPS กะแนว RTS ไม่รู้จะออกมาทำไมเยอะแยะนะ

ผมพึ่งเล่นไปไม่ไกลเอง แต่ติดงอมแงมกับGod Father2 โหดได้ใจครับ สุดยอด

OverclockZone Member Milano's Avatar

ผมโหลดมาเล่นได้ 10 นาทีเองมั้งแล้วลบออกไม่ชอบระบบการต่อสู้

แล้วก็ไม่ชอบตัวละครด้วยอะเห็นแล้วรู้สึกเบื่อๆพิกล

OverclockZone Member nooghostring's Avatar

เกมนี้ผมก็ชอบนะ แต่ระบบมันงงนิดนึง
    ถ้าเป็นแบบเกม TSonline ก็น่าจะดี

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

555555555555555555555555

ตลก ดีครับ

เพื่งกลับ มาเล่น ไม่รู้ว่าหา แร มอนสเตอร์ ยังไง ครับ

จะไปถ้ำ gasvil นี่ละ มันมีเควส

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ติดบอส Gate of Hell

เจอตัวนี้ไปนี่ไม่รู้จะสู้ไงจริงๆ ยอมแพ้มันเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks