overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: เพิ่งทราบว่าเครมของที่It city ต้องเสียเงินด้วย???

OverclockZone Member shady's Avatar

Default เพิ่งทราบว่าเครมของที่It city ต้องเสียเงินด้วย???

เกิดมาเพิ่งเครมของกับIt city ก็เร็วดีเหมือนกัน อาทิตย์เดียวได้ แต่.....เสียเงิน200- แค่writer เปลี่ยนตัวใหม่ ประกันอื่นไม่เห็นเคยเสียตังแฮะ เขาบอกคิดค่ารถหรือค่าอะไรซักอย่างนี่แหละ หากของซ่อมนี่คิดอะไหล่แพงหนักไปใหญ่

เครมมากะว่าจะขายตัวใดตัวหนึ่ง เสียตังอย่างนี้ ชักคิดหนัก ขายได้อย่างมาก500- เครมไป200-แระ เหอๆ -.-"

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แบบนี้ก็มีด้วยแฮะ ไม่เคยเคลมเหมือนกัน

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ค่าโง่อะดิ คริๆ

OverclockZone Member shady's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ค่าโง่อะดิ คริๆ
    โอ๊ยยยย แร๊งงงงงงงง -.-"

ประกันนี้ผมไม่ได้ซื้อเองนะ บริษัทพี่ผมซื้อมา เสียก็โยนมาให้ผม กะเอาไว้ใช้แล้วขายตัวเก่าซะหน่อย เจอแบบนี้ เซ็งเลย โยนมาให้แถมเราต้องเสียตังอีก เหอๆ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

มันเป็นยังไงเหรอ.....

OverclockZone Member evilbenx's Avatar

อย่าไปซื้อเสียอย่างงี้

OverclockZone Member

ของที่ ไปเคลม ไอทีซิตี้

ใช่ ของที่ ซื้อจากทางเค้าหรือป่าวละคับ

ถ้าไม่ใช่ ก็ เสีย ก็ไม่แปลกคับ

OverclockZone Member ManGoTEAM's Avatar
    ลาดพร้าว & Go Home Donmuang

IT city ขายของแพงด้วยครับ แพงเวอร์ด้วยบางอย่าง
    ร้านทั่วไปขาย 30 it city ขาย 80 แต่ของบางอย่างผมก็ซื้อน่ะ
    ชอบบริการ กับตอนที่มันมีโปรโมชั่นอ่ะ อิอิ

OverclockZone Member tuclock's Avatar

synex เคลมปุ๊ป ไม่ถึง 30 นาทีเปลี่ยนตัวใหม่ให้ปั๊ปและไม่ต้องเสียเงินเพิ่มด้วย (ประกันมันเทพจริงๆ)

OverclockZone Member momoari's Avatar

ท่านควรระวังนะเด๋วเหมือนกับกรณีศึกษาของ jedi ที่เคยกล่าวขานว่าช่างคิดตังลูกค้าโดยพนักงานคิดเงินไม่ทราบ หากท่านไม่แน่ใจให้ติดต่อที่เคาเตอร์ของเค้าโดยตรง

เป็นนโยบายปรกติทางItcity ครับ ของผมก็ซื้อจากItcity นี่แหละ void ก็ Itcity ครับ ทางItcity มีป้ายตัวเบ้อเร้อ อัตราค่าบริการขั้นต่ำในการเครมของแต่ละอย่าง ผมเองยังงงๆตอนแรก เหอๆ ทำไปได้

หากของผมเอง ไม่เคยซื้อจากพวกItcity อยู่แล้ว พอดีเห็นได้ฟรีมา เลยจะเอาไว้ใช้สำรอง เหอๆ เสียตังซะงั้น

OverclockZone Member lovelyfah's Avatar

ผมก็เคยเกือบโดน เครม flash driver ตัวเดียวจะเอา ค่าส่ง เป็น 100 เลย เถียงกับพนักงานเลย บอกว่ามีทั้ง บัครประกัน กล่อง กอย่างครบ จะเอาค่าประกันอะไรอีก คัวนี้ผมไม่ได้ซื้อจาก itcity นะ สุดท้ายเขาก็ยอมเครมให้โดยไม่คิดเงิน ต้องเถียงครับ

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. ยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ ว่า ..ต้องเถียงครับ

.. ผมก็โดนคิด 200 เหมียนกัล ..แต่ไม่ให้ และบอกว่า "..อย่ามั่วนิ่มครับ นโยบายคุณไม่ใช่แบบนี้แน่ๆ" แรงมะ 555

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

Quote Originally Posted by nasekas View Post
    .. ยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ ว่า ..ต้องเถียงครับ

.. ผมก็โดนคิด 200 เหมียนกัล ..แต่ไม่ให้ และบอกว่า "..อย่ามั่วนิ่มครับ นโยบายคุณไม่ใช่แบบนี้แน่ๆ" แรงมะ 555
    เรื่องจิง ป่ะเนีย

OverclockZone Member waster555's Avatar

ผมว่าไม่น่าด่าเจ้าของกระทู้ว่า "โง่" เลยผมว่ามันแรงไป เค้าแค่ไม่รู้ไม่เคยเครมของที่ IT ไง เหอๆ - -

OverclockZone Member deedee's Avatar

Quote Originally Posted by tuclock View Post
    synex เคลมปุ๊ป ไม่ถึง 30 นาทีเปลี่ยนตัวใหม่ให้ปั๊ปและไม่ต้องเสียเงินเพิ่มด้วย (ประกันมันเทพจริงๆ)
    กรณีมีของนะครับ อย่างพวกฮาร์ดดิส 30 นาที
    แต่ผมไปเครม dvd-rw ของ asus ที่ synex ประกัน (ใช้มาได้ 10 กว่าวันแล้วไม่อ่านแผ่น)
    ที่ศูนย์บอก "รออีก 2 สัปดาห์ค่ะ รุ่นนี้ไม่มีของ"
    T T

OverclockZone Member tanachai's Avatar

Quote Originally Posted by graffiti View Post
    จริง ไม่จริง ไม่รู้ แต่ลายเซ้นท่าน หรอยจริงแหะ

OverclockZone Member TheeTa's Avatar

แล้วตกลงเครมที่นี่มันต้องเสียเปล่าครับนี้
    ผมจะเอารางปลั๊กไปเครมอยู่พอดี เปิดสวิตช์แล้วดับทั้งบ้านเลย ?

OverclockZone Member nasekas's Avatar

Quote Originally Posted by graffiti View Post
    .. จังหวะนั้น อารมณ์พาไป คิดอีกทีก็แรงไปนิด .. แต่ก็คิดว่านโยบายเค๊าไม่ใช่แบบนั้นแน่ๆ

Quote Originally Posted by TheeTa View Post
    แล้วตกลงเครมที่นี่มันต้องเสียเปล่าครับนี้
    ผมจะเอารางปลั๊กไปเครมอยู่พอดี เปิดสวิตช์แล้วดับทั้งบ้านเลย ?
    .. ของผม mouse ligitech wireless คิดค่าเคลม 200 ครับ ..แต่ไม่ให้ ก็ไม่เสียเงิน เหอๆ ต้องคุย(เถียง)ดูครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks