Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ เรื่อง sound card / AMP บ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ เรื่อง sound card / AMP บ้าน

รบกวนสอบถามครับ ถ้าผมจะเอา เครื่อง com เป็นเครื่องเล่นเพลง ผ่าน โปรแกรม ไอจูน และต่อ ผ่าน amp บ้าน NAD310 ออกลำโพงบ้าน 2 ทาง กรณีนี้ผมมี soundcard creative usb รุ่น X MOD อยู่ ก่อนต่อ com กับ amp บ้าน ผมต้องต่อใช้ sound card ตัวนี้เพื่อให้เสียงดีขึ้นไหมครับ
    หรือไม่จำเป็นต้องต่อผ่าน usb soundcard โดยต่อคอมกับ amp ไปเลย
    ขอบคุณนะครับ

NAD มันมีช่อง coax หรือเปล่าครับ ถ้ามีแล้ว MB มีก็ต่อได้เลยครับ

Comment

Int.Amp Nad310 รุ่นนี้ไม่มีช่อง Coax ครับ
      Int.Amp ครับ ไม่ใช่ AVR ไม่มีตัวถอดรหัส

ถ้าซาวด์การ์ดในเครื่องคุณภาพดีไม่จำเป็นต้องต่อผ่านครับ
      เสียงจะดีได้ควรผ่านอุปกรณ์ให้เสียงถูกการปรุงแต่งน้อยที่สุดเป็นดี

Comment

เอา x-mod ไปปาทิ้งครับ

Comment

หมายความว่าต่อต้องดีกว่าหรือครับผม

Comment

ของเดิมใช้ on board อยู่ใช่ไหม

Comment

ของเดิมใช้ Onbord อยู่ครับ

Comment

Working...
              X