Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตทรู ปรับความเร็วถึงใจ 450 บาท เล่นได้ถึง 3mb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ในที่สุดก็รู้สึกตัวซะที เจ้านี้ หลังจากคิดว่าตัวเองผูกขาดมานานด้านอินเตอร์เนตพอเจอแมกซ์เน็ตเข้าไปก็...

(คงเริ่มจะคิดได้แล้วว่าทำมั้ยคนถึงมาขอยกเลิกกันเยอะนัก)

Comment

เเม็กเน็ตเพิ่งมาติดให้วันจันจัดไป5เม็ก มาดูวันนี้ทรูเปลี่ยนโปรมชั่นดีจริงๆทรู2เม็กยังไม่ได้ยกเลิกเลยมาเพิ่มซะราคาถูกกว่าอีก

Comment

TOT หละ TOT หละ TOT หละ................

Comment

แล้วไอความเร็ว Localnet นี้มันคืออะไรก็เห็น internet มันเท่าเดิมมะใช่หรอครับไม่เห็นมีอะไรเพิ่มขึ้นมาเลย งง

Comment

^
            ^
            ^

Localnet คือความเร็วภายในประเทศครับ ได้ 3m ออกนอกได้เท่าเดิม

--------------------------------------

แหมๆ กำลังจะไปmaxnet อยู่แล้ว ออกโปรยื้อสุดริด

เอาไงดีหว่า ว่าแต่ สปีดอินเตอของmaxnet ได้เท่าไหร่ครับ เต็มหรือใกล้เคียง3M มั้ย

ช่วงนี้trueเองก็เน่าๆอยู่ ping แย่ อัพโหลดสปีดต่ำเรี่ยดินอยุ่บ่อยๆ

สับสนในชีวิตมากครับ อยากเปลี่ยนแต่กล้าๆกลัวๆ
            Last edited by earn_nob; 26 Mar 2009, 07:03:55.

Comment

wi-fi จะตัดทุก 90 นาทีเหมือนเดิมป่าว

Comment

ออกมาไม่ทันผมแล้วคับ สมัคร maxnet ไปแล้ว
                แต่เจอ inter นี่ดิ จะวิ่งได้ถึงที่การันตีไว้หรือเปล่าเถอะ ขนาดก่อนหน้านี้ inter วิ่งเต่ามากๆ เปิด youtube โหลดได้ทีละ 7-20k เอง

Comment

ขอพูดหน่อยละกันครับ

ข้อแรก
                  ถึง true จะเพิ่มความเร็ว แต่อย่าลืมนะครับว่าเฉพาะในประเทศนะครับ
                  แล้วคุณคิดว่าเล่นเฉพาะในประเทศหรือเปล่า

ข้อสอง
                  อีกอย่างต้องพ่วง SIM True / True Vision อีก
                  บ้านผมไม่รู้ โดนมาแล้วครับ พอไม่ได้ใช้ Sim True แล้วมัน down speed ผมเหลือแค่ 256 เอง
                  ทั้งๆ ที่ตอนสมัครเป็น 1 mb เอาดื้อๆ เลย เลยยกเลิกเลย

โทรไปโว้ยบอกว่าผมยกเลิก SIM True / True Vision ผมก็แจ้งว่าผมสมัคร net ก่อนที่จะติด true vision อีก ก็เลยไม่เข้าใจอย่างแรง

ข้อสาม
                  แล้วยังต้องจ่ายค่าเบอร์โทรที่เอาไว้ติด internet true ทุกเดือนอีกนะครับ
                  ซึ่ง maxnet เลือกได้ว่้าจะเอาเบอร์โทรบ้านด้วยหรือไม่
                  ผมไม่เอาเบอร์บ้านเพราะปกติต้องมีกันอยู่แล้ว

สรุป
                  ผมว่าไม่ค่อยต่างกันเรื่องคุณภาพของ net นะครับ ถ้าดูทั้งในและนอกประเทศ
                  แต่ไม่ชอบ True ที่มันพ่วงกันกระจาย ทั้ง SIM True หรือไม่ก็ True Vision อีกทั้งยังให้เราใช้เบอร์โทรศัพท์บ้านของมันอีก รวมๆ แล้วผมว่าแพงไป แบบพวกซื้อเบียร์พ่วงเหล้า

ตอนนี้สัมคร maxnet ไปแล้ว และไม่เสียใจด้วย เพราะการกระทำของ true เลวมากๆ
                  Last edited by olan2; 26 Mar 2009, 09:25:24.

Comment

ดีครับ แข่งกันไปเรื่อยๆ เราก็จะได้ใช้เน็ตแรงขึ้นเรื่อยๆ O_o!

Comment

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...speed8mbps.jsp

มันยังไม่เปลี่ยนเลยอะ

ต้องรอใกล้ๆมั่ง

ถ้าราคาเป็นเหมือนใน โปรชั่นที่ยังไม่เปลี่ยนก็ตายเลย

Comment

Originally posted by olan2 View Post
                        ขอพูดหน่อยละกันครับ

ข้อแรก
                        ถึง true จะเพิ่มความเร็ว แต่อย่าลืมนะครับว่าเฉพาะในประเทศนะครับ
                        แล้วคุณคิดว่าเล่นเฉพาะในประเทศหรือเปล่า

ข้อสอง
                        อีกอย่างต้องพ่วง SIM True / True Vision อีก
                        บ้านผมไม่รู้ โดนมาแล้วครับ พอไม่ได้ใช้ Sim True แล้วมัน down speed ผมเหลือแค่ 256 เอง
                        ทั้งๆ ที่ตอนสมัครเป็น 1 mb เอาดื้อๆ เลย เลยยกเลิกเลย

โทรไปโว้ยบอกว่าผมยกเลิก SIM True / True Vision ผมก็แจ้งว่าผมสมัคร net ก่อนที่จะติด true vision อีก ก็เลยไม่เข้าใจอย่างแรง

ข้อสาม
                        แล้วยังต้องจ่ายค่าเบอร์โทรที่เอาไว้ติด internet true ทุกเดือนอีกนะครับ
                        ซึ่ง maxnet เลือกได้ว่้าจะเอาเบอร์โทรบ้านด้วยหรือไม่
                        ผมไม่เอาเบอร์บ้านเพราะปกติต้องมีกันอยู่แล้ว

สรุป
                        ผมว่าไม่ค่อยต่างกันเรื่องคุณภาพของ net นะครับ ถ้าดูทั้งในและนอกประเทศ
                        แต่ไม่ชอบ True ที่มันพ่วงกันกระจาย ทั้ง SIM True หรือไม่ก็ True Vision อีกทั้งยังให้เราใช้เบอร์โทรศัพท์บ้านของมันอีก รวมๆ แล้วผมว่าแพงไป แบบพวกซื้อเบียร์พ่วงเหล้า

ตอนนี้สัมคร maxnet ไปแล้ว และไม่เสียใจด้วย เพราะการกระทำของ true เลวมากๆ
                        ุถูกต้องเลยคับ บางคน(อย่างผม)ไม่ได้ใช้เบอร์บ้านโทรออก ยังต้องเสีย 107บาททุกๆเดือน และยังต้องใช้ ซิมทรูอีก ปล่อยตัดโดนลดโปรฯ สมัครใหม่เพิ่มความเร็วเสียตังอีก

คนที่คิดจะเปลี่ยนหรือยังไง คิดดีๆอีกครั้งนะคับ เลือกในสิ่งที่คุณใช่ดีกว่า
                        แต่สำหรับผม เสียดายเล็กๆ แต่คิดแบบคุณ ข้างบนที่QUOTEไว้แล้วนั้น
                        maxnet คุ้มกว่า
                        Last edited by arito; 26 Mar 2009, 09:43:22.

Comment

107 นี้ละปัญหาเพราะเบอร์บ้านผม TOT ถ้าเบอร์ทรูมันก็น่าอยู่

Comment

ก็เท่า Maxnet แล้วสิงั้น local 3M *0*
                            แต่ เอะ สายผม เคยโทร ถามช่างเค้าบอกได้ max สุดแค่ 1M เพราะไกลชุมสาย... แบบนี้ผมะได้ถึงมะนิ T.T

ข้างบน อย่าลืมนะงับว่า Maxnet 3M ถ้าไม่ใช้ Premium นั้นก็ Local Net เหมือนกันนะงับ... ออกนอก ราว 512k-1M เองงับ ที่สำคัญคือ เค้าตั้ง QOS ไว้ด้วยนะงับ ถ้าเล่นพวก port อื่นๆ นอกจาก Web หรือ พูดง่ายๆ คือเกม Online ถ้าเจอจังหวะคนอื่นออกนอกด้วย นี้ ping port เดิมๆ อะ ได้ ปกติ (100-200) แต่ Ping port เกม นี้ 600+ ทันตาเห็นเลยนะงับ...

แต่ของ true นี้ ping ทุก Port เท่ากันหมดนะ 1M True อะ online เกม ต่างประเทศ (เกาหลี มาเล ฟิลิปิน USA ญี่ปุ่น จีน) เล่นได้ปกตินะ กระตุกบ้างเล็กน้อย แต่ Maxnet นี้เล่นได้เฉพาะเวลาไม่มีคนอื่นเล่น web นอกนะ ถ้ามีนี้ เล่นไม่ได้เลยละ ค้างเลยละไม่ใช่แค่ lag - -*
                            Last edited by Teardrop; 26 Mar 2009, 10:18:55.

Comment

แข่งกันน่าดู..หุหุ..

Comment

ToT ละ ToT ไปไหน อ่อ เค้าก็มี3Mเหมือนกัน แต่แค่เฉพาะพื้นที่การแข่งขันสุงเท่านั้น เอิ๊กๆๆๆ

Comment

Working...
                                X