Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอให้หน่อยครับ

ตอนนี้คอมรุ่นเก่าอะ มะอยากขายทิ้งรักมากมาย เล่นเกมก็okอยู่แค่อยากเปลี่ยนการ์ดจอ

Mother Board A7V8X-X Asus
    CPU AMD XP2400+
    Ram DDR Kingmax 1 G Bus 400
    VGA Inno3D Nvidia FX5400

อยากเปลี่ยนการ์ดจอมากเลยครับ แนะนำการ์ดจอที่มันใช้กับบอร์ดรุ่นนี้ได้หน่อย ค่ายเขียวหรือแดงได้หมด

มะค่อยจะรู้จักรุ่นเก่าๆอะครับ

ใช้สำหรับเล่นเกมออนไลน์ขอลื่นๆ งบไม่เกิน 3000 (ถ้าเกินคงเปลี่ยนใหม่ยกเซต)

ขอบคุณครับ

จะมีก็เปลี่ยนเป็นพวก Ati 9550 รึไม่ก็พวก FX5500 ที่เป็นของใหม่ที่ยังเป็น AGP
    ส่วนตัวแรงของเก่าคงต้องหามือสอง ราคาคงไม่เท่าไหร่ แต่คงหายากหน่อย
    แต่ดูจากสเปคแล้วคาดว่าเปลี่ยนการ์ดจอคงไม่ช่วยอะไรมาก สำหรับเกมส์ใหม่ๆ แล้วก็คงไม่ไหวอยู่ดี เพราะ CPU เก่ามากแล้ว (ถ้าลองเทียบกับพวก C2D ซัก E5200 ความเร็วอาจต่างกันได้ถึงหลักสิบเท่า)

Comment

งบไม่เกิน 3000 -*-

(ขอแนะนำซื้อใหม่ทั้งชุด)

แต่ก็ตอบได้ งบ 3000

ไปจับ 1650pro หรือ 7300GT หรือ 3850AGP ได้ครับ <<<<ราคาเรียงจากต่ำไปสูง แต่ไม่น่าเกิน 3000

Comment

Working...
      X