1.แผ่นแท้แบบสเปเชี่ยลออกเมื่อไหร่คับ
2.เล่นแบบRosd to Independence ถึง Episode 2 แล้วมันให้เราทำภารกิจยึดเมือง montreal กับอีกเมืองจำชื่อไม่ได้ แล้วเมืองมันอยู่ตรงไหนคับหาไม่เจอ คือผมยึดเมืองของฝรั่งเศสหมดแล้วเหลือแต่ของอังกฤษ มันจำกัดฉากไว้เดินไปด้านบนไม่ได้เลยไม่รู้ทำไงต่อจะผ่านEpisode นี้ได้ยังไงคับ
3.นักบวชและเจทเทอเม็น มีไว้ทำไรอะคับ ใช้งานยังไง ไม่เห็นทำไรได้เลย ภาคก่อนๆ มีฑูตเอาไปเข้าเมืองไหนก็มีหน้าจอเจรจาได้ แต่ภาคนี้ไม่เห็นทำไรได้อะ เพราะมันมีไอค่อนให้เราเลือกอยู่แล้วเรื่องการฑูตอะคับ