Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอระบายเรื่องTrueก่อนจะเปลี่ยนไปใช้MaxNet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอระบายเรื่องTrueก่อนจะเปลี่ยนไปใช้MaxNet

ผมใช้ทรูมา2ปีแล้ว แล้วพอมีแพคเก็จ ใช้เบอทรู สมัคใช้ 1m ได้ในราคาเดือน แต่ต้องมีเบอทรูมูฟ ผมจึงตัดสินใจ เปลี่ยนเบอมือถือเป็นทรูมูฟ แล้วก็เข้าไปสมัคในเว็บติก 1m พอบิลมา ก็จ่ายล่วงหน้าอีก1เดือน ก็พันกว่าบาท แล้วมันก็ ไม่อัปสปีดให้ผม ผมจึง แชทคุยกับพนักงานในทรู คาเฟ่ เขาให้ผมเปิดโมเด็มไว้3 วัน ผมก็เปิดไว้ เพราะไม่เคยปิดอยู่แล้ว ผมที่แจ้งกลับมา ไม่สามารถเพิ่มสปีดได้ แล้วผมก็ขอเงินที่จ่ายล่วงหน้าคืน เขาบอกว่า สมัคไปแล้วไม่สามารถขอเงินคืนได้ คิดในใจ ส.ต.เถอะ เงินก็จ่ายไปแล้ว
    เลยจำใจทนเล่นราคา 590 เน็ตวิ่ง 256 k ไม่ถึงด้วย ก็ทนรอ เห็นมันบอกกำลังจะขยายสัญญาณ รอไปเกือบปี ก็มีช่างโทรมาบอกให้ สมัคได้เลย ผมก็สมัค ผลคือเป็นเหมือนเดิม โทรมาบอกไม่สามารถใช้งานได้ เหอะ ส.ต.เถอะ จ่ายล่วงหน้าอีก1 เดือนกลับบอกไม่ได้ จำใจ พอดีMaxNetมาจัดบูสรับสมัค ก็เลยไปสมัค รอช่างมาติดเมื่อไหร่จะยกเลิกทรูทันที ตอนแรกกะจะไปเอาเรื่องมัน คิดไปคิดมา เพื่อนวันนึงเราไปสมัคงานกับ บ.ทรู มันอาจจะไม่รับเราเข้าทำงาน ก็คิดไปคิดมาจากกับมันด้วยดีดีกว่า
Working...
X