Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกKeyboard หน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกKeyboard หน่อยงับ

กำลังเล็งๆ

Razer Arctosaอ่ะงับ แล้วเพื่อนๆเหนว่าไงงับ

ฝากด้วยนะงับ^^

คีย์บอร์ดของRazor นี่มันดีกว่าทำมะดายังไงผมละไม่เข้าใจจิงๆ เอิ๊กๆ

Comment

เอาความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

มันสิ้นเปลือง !!

ึคำนี้คำเดียวเท่านั้นครับสำหรับคนงบน้อยๆอย่างผม
      แต่ถ้าืท่านชอบและไม่ลำบากในเรื่องงบประมาณแบบผม ซื้อมาใช้ก็ดีครับ ^^

ป.ล. แต่ผมก็ยังไม่ทราบเหมือนกันว่า มันดีกว่าแบบธรรมดายังไง ( ตามท่านด้านบนครับ อุอุ )

Comment

ใช้ Keyborad ยี่ห้อ GUH (ไม่แน่ใจ) ตัวสีขาวๆ ทนจิงๆ 220บาท

Comment

Originally posted by TikkyMix View Post
          ใช้ Keyborad ยี่ห้อ GUH (ไม่แน่ใจ) ตัวสีขาวๆ ทนจิงๆ 220บาท
          ผิดครับ

SUH ผมซื้อมาถูกกว่า 200 (อิจฉาละสิ)

Comment

แฟชั่นนั้นไม่ใช้แค่ความสวยความงาม

หรือประโยชน์ใช้สอย ฟังก์ชั่นการทำงานต่างๆ

สำหรับ คนที่ ผู้ที่ชอบใช้ Computer

ยิ่งพวกเล่นเกมส์ ก็อยากใช้ของ Game-Grade : บ่งบอกถึงความ Pro..

พวก Graphic Desigh ก็อยากใช้พวก Mac : บ่งบอกถึงความทันสมัย

มันบอกความเป็นตัวตนของตัวเองได้ ?

= = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = ==

เข้าเรื่อง Key Razer ดีกว่า ธรรมดาไง ?

-ไม่มี ภาษาไทยตรงปุ่ม (แสดงว่าคนใช้ พิมพ์แบบโปร)
            - Set ปุ่มต่างๆให้ทำงาน แทนปุ่มต่างๆ เช่น ให้ A = Enter F C U K 5555 !!! Enter
            พอ A ปุ๊ป มันจะ F C U K 5555 เพียงกด A ครั้งเดียว / เปิดโปรแกรมต่างๆ ได้
            - No delay การตอบสนอง กดปุ๊ปติดปุ๊ป ไม่ว่าจะพยายามกดทีละ 10-20 ปุ่มพร้อมกัน ( Keyboard อันละ 200 ไม่มีอันไหนทำได้แน่ )

Razer Arctosa ก็ดีแต่ ปุ่ม FUnction แบบ Touch Panel กดไม่ถนัดเท่าไร เวลา + - เสียง
            Last edited by Vil3vV; 26 Mar 2009, 04:14:57.

Comment

- ถูกครับคนพิมพ์ไทยที่คีย์บอร์ด Razor ต้องพิมพ์แบบโปรเพราะไม่มีตัวอักษรไทยให้ดู ( นอกจากจะซื้อสติ๊กเกอร์มาติด เสียของอีก - -. )
              - คีย์บอร์ดอันล่ะ 250 กว่าๆของผมลองกดติดพร้อมกันได้มากที่สุด 4 ตัวพร้อมกันครับ -0- แต่ก็ไม่มีดีเลย์นะครับ

แต่กดเปิดโปรแกรมโดยการกดที่คีย์บอร์ดเพียงปุ่มเดียว
              คีย์บอร์ดอัน 200 ก็ตั้งให้มันทำได้เหมือนกันนะครับ

แต่ ... ก็ตามที่ผมบอกไปแล้วครับ ถ้าชอบ และ ไม่เดือดร้อนเรื่องงบ ซื้อมาใช้ก็ดีครับ ของที่เราชอบมันดีเสมอครับ ^^

ป.ล. เคยอ่านเรื่องเมาท์กับที่รองเมาท์ ( ผืนใหญ่ไปผมว่า ) razor ยอมรับว่ามันดีกว่าแบบธรรมดาครับอันนี้

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูล....

ตอนไปงานคอมมาทเห็นคีบอดอันหนึ่งมีไฟ ด้วยอยากได้ากเลย 2พัน กว่ามั้ง ส่วนตัวเห็นแล้วชอบเลยครับ ปุ่นก็ กดแล้วรู้สึกดี ไม่ เด้งๆ ปุ่มก็แบนๆ ผมชอบ คล้ายๆ mac งะครับ แต่อดครับแต่เอาเงินไปซื้ออย่างอื่นหมดงบละ อดเลย แงๆๆๆ...

ปล. ถ้ายี่ห้อนี้ ส่วนตัวชอบรุ่นนี้ ครับ ไม่รู้เหมือนกันว่ากี่บาท... คงจะแพง
                Attached Files
                Last edited by djbank; 26 Mar 2009, 11:39:54.

Comment

ของ dell ซิครับ 200 กว่าบาทเอง ไม่แพงจนเกินไป ถ้าราคาเกิน 500 บาทผมว่ามันดูเกินความจำเป็นไปหน่อย

Comment

มันมีดีตรงที่มีไฟ.....................ถ้าคียบอร์ดทั่วไปมีไฟมัน razor ก็คงดี

แต่ว่าผมใช้ logitech อันละ 180 5555

Comment

ตัวที่ท่าน djbank ชอบน่าจะเป็น Razor รุ่น Lycosa ( คงใช่เนาะ - -. ) ผมเคยคิดอยากได้เหมือนกันครับตอนเห็นมันครั้งแรก
                      แต่พอได้เห็นราคาของมันเท่านั้นแหระครับ (อยู่ที่ประมาณ 2000 กว่าบาท ) เลิกความคิดเลย
                      อันนี้รูปคีย์บอร์ดทั่วไปมีไฟครับ >.< ค่าเพิ่มไฟ 100 ถ้วน

ป.ล. ออกตัวก่อนนะครับ ผมไม่ได้ว่า Razor ไม่ดีนะครับ มันดีกว่าทั่วๆไปแน่นอนครับ แต่รามันสิ้นเปลืองเกินไปสำหรับผม T_T

Comment

เหมือนจะมีแต่คนแอนตี้แบรนนี้แห้ะ 5555

ที่อยากได้ Razerเพราะดีไซน์ และก็ความเท่ของมัน(อันเดียวกันปะเนี่ย 555)

ส่วนเรื่องไม่มีภาษาไทย สำหรับผมไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ครับ 555

ส่วนเรื่องงบ คีย์บอร์ด ที่ราคา1000+ แปลว่ามันต้องมีอะไรดีกว่าคีย์บอร์ด 500 แน่ๆ ถึงได้มีราคาค่าตัวที่แพงกว่า และผมเชื่อตรงนี้หละมั้ง ถึงได้มองๆตัวนี้ไว้ 55555

Comment

เชียร์ mac aluminium เรียบๆ แต่ดูดีนะ

Comment

http://www.neweragames.co.th/periphe...20Keyboard.php

Comment

Working...
                            X