ผู้รู้ Power Supply ช่วยทีครับผม!!!
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ผู้รู้ Power Supply ช่วยทีครับผม!!!

OverclockZone Member Sinplug's Avatar
    Bangkok, Thailand, Thailand

Default ผู้รู้ Power Supply ช่วยทีครับผม!!!

คือว่า ผมซื้อ Power supply ขนาด 630 W มาตัวนึงแต่ผมคิดว่า Hardware ของผมคงใช้ไฟไม่ถึงขนาด 630 w แล้วอย่างนี้จะมีผลเสียต่อ อุปกรณ์ไหมครับ Power supply จะจ่ายไฟเกินไหมครับ ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ไม่มีผลครับเสียครับ
    มันเป็นกำลัง watt สามารถที่จะจ่ายให้อุปกรณ์
    แต่ถ้าเป็น V. ความต่างศักย์ อันนี้ถ้าต่างก็มีผลเลยครับ พังครับหรือไม่ก็ช่ายๆไปนานๆถึงจะเห็นผลครับ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

ไม่มีผลเสียใดๆ ต่ออุปกรณ์ครับ แต่มีผลเสียต่อกระเป๋าสตางค์ของท่านมากกว่า

OverclockZone Member mate's Avatar

Default ..

...

OverclockZone Member mooh's Avatar

เปลืองไฟครับไงครับ เยอะเกิ้น

ผู้มาเยือน
    Guest

psu มันจะจ่ายกระแสมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับโหลดที่เราเอามาต่อครับ ถ้าคุณต่ออุปกรณ์ไม่กี่อย่าง psu มันก็จ่ายกระแสตามที่อุปกรณ์เหล่านั้นต้องการใช้ ไม่มีผลต่อการเปลืองไฟ(ถ้าคุณไม่ได้ต่อโหลดเยอะ) ถึงคุณจะใช้ psu 460 watt หรือ 1000 watt แต่ถ้าคุณต่ออุปกรณ์เท่ากันมันก็กินไฟเท่ากันแหละครับ(อาจแตกต่างกันเล็กน้อยมากๆ ขึ้นอยู่กับกระแสรั่วไหลของ psu แต่ละตัว) เพียงแต่ว่า psu 1000 watt สามารถทำให้คุณต่ออุปกรณ์ได้เยอะกว่า

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

คุณซื้อ Galaxy 1000W มา วันก้อจ่าย เท่าที่เครื่องคุณต้องการนั่นแหละครับ

ดีที่ว่า เมื่อเครื่องคุณต้องการมากขึ้น ก้อไม่ต้องกังวล ไปเท่าไรนัก

OverclockZone Member Sinplug's Avatar
    Bangkok, Thailand, Thailand

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ ผมเข้าใจเกี่ยวกับ PSU ขึ้นเยอะเลยครับ คิด]ถูกแล้วครับที่ซื้อกำลัง W เยอะๆเพื่ออนาคตต้องใช้เยอะขึ้น

Bookmarks

Bookmarks