Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงกับสัญญาเงื่อนไข ทรู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงกับสัญญาเงื่อนไข ทรู

คือจะอัปเน็ตของทรูเพือโหลดbitะคับแต่งงกับสัญญา ข้อ1.9

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...uelifeplus.htm

ไม่ต้องสนใจครับ ถ้าโดนก็โดนกันค่อนประเทศ 555

Comment

ถ้าต่อพ่วงใช้ hub ไม่มีปัญหามั้งครับ จะมีกี่เครื่องก็ดึงกันไปมาไม่เกิน 1 Mbps

บ้านผมก็ใช้อยู่

แต่ถ้าเป็น switch ที่ถ้าต่อแล้วความเร็วทุกเครื่อง 1 Mbps แบบนั้นมีปัญหาได้ครับ

ปล. ผมไม่แน่ใจอันไหน hub ใน switch ไหน switchinghub แต่ก็ทำนองนิแหละครับ

Comment

คือ ถ้าเอามาใช้ภายในบ้าน ก็ไม่ต้องสนใจงับ.... เค้ามะมาตรวจหรอก... หรือขนาดช่างมาเองถึงบ้านเค้าก็ไม่ว่าอะไรงับ

มันมีไว้สำหรับ พวกที่ต่อเข้าหอพัก หรือร้าน net งับ ถ้าใช้ packet home เค้าจะใช้ สัญญาข้อนี้บังคับให้ไปใช้ packet ร้านnet แทนอะงับ ซึ่งราคาแพงก่า

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ

ขอถามอีกเรื่องคับ เรื่องปริมาณการรับ-ส่งข้อมูลภายใน 1 ชั่วโมง

สมมุติผมใช้เน็ต1เมก จะได้ความเร็วในการโหลดประมาณ100kB

ถ้าโหลดด้วยความเร็วคงที่เป็นเวลา1ช.ม.

=100x60x600 จะได้ 360000kB หรือ 360MB

แต่ในสัญญาระยุเงื่อนไขของ1 Mbps ว่าทั้งปริมาณการรับ-ส่งข้อมูลต้องไม่เกิน 280 MB

คือสงสัยตรงนี้มากเลย ท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคับ

Comment

ผมว่าไม่มีปัญหาหรอกครับ

ผมก็โหลดบิตประจำ VCD เรื่องนึกมันก็ 2.5 ชั่วโมงอะครับ

ไม่เคยมีปัญหา

ผมก็กลัวเหมือนกันตั้งแต่เปลี่ยนเป็น adsl 4 port

คอมฯ 2 เครื่อง ความเรวดึงกันเอง 2 เครื่อง 1 Mbps

เพราะตั้งแต่เปลี่ยนช่างไม่ได้มาเลย

กลัวว่าซักวันถ้ามาจะมีปัญหา

แต่ฟังจากที่ท่าน

Teardrop พูด

ก็หายห่วงครับ

ถ้าเป็นห่วงนัก

ผมว่าเค้าไม่ได้คิดเป็นชั่วโมงหรอก

มันจะคิดไงครับ แล้วเวลาผมปิดคอมฯความเร็วก็เท่ากับ 0 สิ

ถ้าจะคิดจริงๆ ต้องเอาชั่วโมงในรอบบิล หารด้วย อัตรารับส่งในรอบบิลสิครับ
            Last edited by HeadEgg; 30 Mar 2009, 01:11:31.

Comment

Working...
            X