overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: เมนบอร์ดของ MSI หาซื้อยากจัง รุ่นใหม่ที่ซับพอร์ท DDR3ใช้กับAMD

OverclockZone Member Yochiki's Avatar

Default เมนบอร์ดของ MSI หาซื้อยากจัง รุ่นใหม่ที่ซับพอร์ท DDR3ใช้กับAMD

เมนบอร์ดของ MSI หาซื้อยากจัง รุ่นใหม่ที่ซับพอร์ท DDR3ใช้กับCPU AMD
    ใครเห็น ขายที่ใหนบ้างแจ้งด้วยนะครับ
    รุ่น
    790FX-GD70
    790GX-G65
    ราวๆนี้ เห็นผ่านๆ แค่ รุ่นที่ซัพพอร์ท DDR2
    เข็ดกับ ASUS แล้ว MSI เปิดเครื่องไม่ปิดเลย3ปีไม่พัง
    ASUS เครมเดือนเดียว 3รอบ
    แต่บริษัท นำเข้ามันทำอะไรกันอยู่ หาซื้อใช้งานยากจิงๆ

OverclockZone Member

ที่ร้านผมมีขาย พอดีเพิ่งสั่ง790FX-GD70 มาใช้ตัวนึง สนใจติดต่อได้คับสั่งให้ได้ อยู่แฟชั่นไอส์แลนด์

OverclockZone Member boyro's Avatar

ถ้าจะไปแฟซ่า ผมว่าก่อนถึงแวะ 4SYSTEM ก่อนดีกว่ามั้ง อิ อิ

OverclockZone Member Yochiki's Avatar

Quote Originally Posted by oeuf5555 View Post
    ที่ร้านผมมีขาย พอดีเพิ่งสั่ง790FX-GD70 มาใช้ตัวนึง สนใจติดต่อได้คับสั่งให้ได้ อยู่แฟชั่นไอส์แลนด์
    790FX-GD70 ตัวนี้ น่าสนนะครับ ว่าแต่ราคาเท่าหรั่ยครับ PMมาหน่อย ที่จริงเล็ง790FX-GD65ไว้ เพราะ คงไม่ใส่การ์ดจอ ถึง 4ตัวแน่ๆ
    Quote Originally Posted by boyro View Post
    ถ้าจะไปแฟซ่า ผมว่าก่อนถึงแวะ 4SYSTEM ก่อนดีกว่ามั้ง อิ อิ
    เขามีของหรือครับแล้ว 4SYSTEM มีของเลยมั้ยครับ มีเบอร์โทรมั้ย ไปพันทิพย์เดินหาบอร์ด MSI ยากจริงๆ เจอแต่ ASUS กับ gigabye ซึง ผมไม่ชอบทั้งคู่เลย
    ถ้าหาไม่ได้คงต้อง ใช้ของ DFI

OverclockZone Member anis's Avatar

หน้าเว๊พ4SYSTEM บอกว่ามีจำหน่ายที่ ทีเค เจได ลองโทรถามดูครับ

OverclockZone Member toptap's Avatar
    แถวเวทีมวยรังสิต

ของผมก็ asus นะเปิดไม่ปิดเหมือนกันไม่เห็นพังเลย

ท่านอาจไปเจอของ เฮงกาบ๊วยมั้งครับเลยเปิดแล้วเน่า

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

790FX-GD70
    ตัวนี้เลย์เอาท์ดีที่สุดเลยครับในบรรดาบอร์ดรุ่นนี้ เพอร์เฟคมากๆ ฟีเจอร์ครบครัน ความแรงรวมทั้งการโอเวอร์คล็อกก็ไม่เป็นรองใครเลย

OverclockZone Member nunyoufo's Avatar

mb am3 ddr3 ตัวไหนถูกสุดคับตอนนี้ แล้วmsiสองตัวข้างบนราคาเท่าไหร่

Quote Originally Posted by _d View Post
    790FX-GD70
    ตัวนี้เลย์เอาท์ดีที่สุดเลยครับในบรรดาบอร์ดรุ่นนี้ เพอร์เฟคมากๆ ฟีเจอร์ครบครัน ความแรงรวมทั้งการโอเวอร์คล็อกก็ไม่เป็นรองใครเลย
    ซื้อที่ใหนล่ะทั่น
    Quote Originally Posted by nunyoufo View Post
    mb am3 ddr3 ตัวไหนถูกสุดคับตอนนี้ แล้วmsiสองตัวข้างบนราคาเท่าไหร่
    ราคาไม่รู้ครับยังหาที่ซื้อไม่ได้เลย

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

790FX-GD70 มีแล้วครับ ที่ JIB Hi End ราคาลืมดู

OverclockZone Member
    Bangkok Thailand

มีครับที่ jib Hi End ไปมาวันนี้ 6590 บาทครับรุ่นี้ DDR3 790FX-GD70 ใส่การ์ดจอได้ 4 ตัว บอร์ดหนักมากๆ ดำ ขลัง สวยงาน DR.MOS น่าสอยมากๆ ถูกกว่า ASUS ตั้ง 1000 กว่าบาท

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

MSI ตัว GD70 นี่แจ่มเป็ดครับว่าจะหิ้วเหมือนกันสู้ราคาไทยไม่ไหว

Quote Originally Posted by tkhacker View Post
    MSI ตัว GD70 นี่แจ่มเป็ดครับว่าจะหิ้วเหมือนกันสู้ราคาไทยไม่ไหว
    มีขายแล้วครับ นึกว่าจะหาไม่ได้แล้ว
    GD70 7พันกว่าๆเองทั่น
    แต่ผมคงใช้แค่ GD65พอครับ (คงใส่การ์ดจอไม่เกิน 2ตัวแน่ๆ)4600เอง ประกัน 4ซิสเต็ม มีขายในพันทิพร้านเดียวเอง M&D computer

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

GD70 6490 ครับผม

OverclockZone Member FREEDOMX's Avatar
    หลบซ่อนอยู่เมืองไทย

Talking

Quote Originally Posted by Neszel View Post
    ขายที่ไหนอ่าครับ ท่าน

ว่าแต่ system ของท่านเนีย เสปก ในฝันเรยอะ -*-

ทั้งชุด ราคาเท่าไหร่หรอครับ อยากได้อะ

Quote Originally Posted by Neszel View Post
    สงสัยได้เล่นตัวนี้แน่เลย ถ้าราคานี้555

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

6490 ร้าน com&more พันทิพข้างๆ busitek ครับ

OverclockZone Member tiksna's Avatar

GD70 แหล่มเลยนะ ตัวนี้ ถูกกว่าชาวบ้านด้วย

OverclockZone Member jinntake2's Avatar

เห็นที่ร้าน m&D g65 4600,g70 6490 ครับผม เล็ง g65 ไว้เหมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks