Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยนจาก E2180 เป็น E5200 จะคุ้มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยนจาก E2180 เป็น E5200 จะคุ้มมั้ยครับ

ตามกระทู้ครับคุ้มค่าที่จะเปลี่ยนมั้ยครับ หรือเอาเป็น 7200 ไปเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คุ้ม ครับ OC ซัก 4G แรง

Comment

E7200 เลยครับตอบสนองเร็วกว่า E5200 Bootup เร็วกว่าซื้อ E5200 มาก็ต้องเสียเงินซื้อ Sink อีกบานปลาย
      ซื้อ E7000 ไปเลยถ้าเทียบกัน E52 กับ E72 ใช้งานเดิมๆต่างกันชัดเลยนะครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้บอร์ด EP31 เห็นว่าเข้ากันกับ E5200

Comment

จะบอกว่า e7400 กินไฟมากๆ ขนาดแค่ 400x9 กินไฟไป 1.275 แล้ว

แต่เห็นว่า e5200 กินไฟกว่า e7400 มากอยู่ ร้อนกว่า E7400

ผมว่านะ เก็บตังซื้อ E8400 E0 ดีที่สุด

Comment

ก็ ok นะ
            เพราะ E21xx ลาก 4 GHz ยาก
            E5200 ราคา 2500 ฿ ลาก 4 GHz Up ชิวๆ

Comment

คุ้มครับ ผมก็เปลี่ยนจาก E2180 ลาก 3.5 เป็น E5200 ลาก 4.1 ครับ

Comment

Originally posted by PANSA View Post
                ตอนนี้ผมใช้บอร์ด EP31 เห็นว่าเข้ากันกับ E5200
                e5200 น่าสนใจที่สุด
                เหลือเงินไปอัพบร์อดดีกว่าครับ EP31 นี่ใช้งานจริงยังสู้พวก ชิป 965p ไม่ได้นะ
                แนะนำส่วนต่างไปเพิ่มบร์อด รุ่นชิป p43 หรือ p45 ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

Comment

อืม

Comment

ขายตัวเก่าได้เงินมา +เพิ่มอีก 500 แรงกว่าพอควรเลยน๊ะ
                      ถ้าจะเล่น E7xxx ผมว่า เก็บต่ออีกนิด E8400 ดีกว่า

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                        ขายตัวเก่าได้เงินมา +เพิ่มอีก 500 แรงกว่าพอควรเลยน๊ะ
                        ถ้าจะเล่น E7xxx ผมว่า เก็บต่ออีกนิด E8400 ดีกว่า

ตามน้าฮูกครับ

Comment

ช่วยแนะนำแรมสักคู่ก็ดีครับ

Comment

Originally posted by PANSA View Post
                            ช่วยแนะนำแรมสักคู่ก็ดีครับ
                            งบเท่าไรครับ

Comment

งบไม่เกิน 2000 อะครับ แต่ถ้าได้ถูกกว่านั้นก็ดีครับ

Comment

Working...
                              X