Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปคคอม Office ให้หน่อยครับ จอมีแล้ว งบ 25K - 50K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปคคอม Office ให้หน่อยครับ จอมีแล้ว งบ 25K - 50K

รบกวนจัดสเปคคอม Office ให้หน่อยครับ จอมีแล้ว งบ 25K - 50K
    ไม OC ครับผม
    ผมเสนอคุณตา 25K แต่คุณตาอยากได้ 50K -w-a

ขอเป็น Intel ครับผม

ถ้าไม่เอาจอแล้วงบ 50K นี้มัน 775 เครื่องเทพเลยนะครับ 50k เพียงพอสำหรับ I7 ด้วยซ้ำนะ
    งบขนาดนี้คงเรียกว่า Office ไม่ได้แล้วละครับต้องใช้คำว่าเกือบ Hi-End เลย

Comment

งบขนาดนี้คงจัดเครื่อง office ได้สัก3เครื่องระครับ

Comment

office งบเยอะจังคับ

Comment

Core i7 920 11000
          DFI LP UT X58-T3eH6 9450
          GEIL 6/1333 TRIPLE CL9 4100
          WD 6400 AAKS 2390
          INNO GTX285 13900
          ThermalTake ToughPower 850W 5900
          case 3000
          dvd 800

Comment

เอาไปใช้งานอะไรบ้างครับ ดูหนัง ฟังเพลง Word Excel PowerPoint Photoshop Illustrator

บอกโปรแกรมใช้งานมาด้วยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by แหวะ View Post
              เอาไปใช้งานอะไรบ้างครับ ดูหนัง ฟังเพลง Word Excel PowerPoint Photoshop Illustrator

บอกโปรแกรมใช้งานมาด้วยก็ดีครับ
              ถูกต้องแล้วคร้าบบ
              ผมเลยเสนอคุณตา 25K ไปครับผม

คุณตาอยากได้ 50K เหอๆ
              ไม่ OC ไม่ต้อง Mod อะไรเลยครับผม

Comment

ถ้างั้น ยิ่่งประหยัดค่าการ์ดจอไปอีกครับ
                ผมคิดว่าเอาพวกกลางๆซักตัวกำลังดีครับ ซัก HD4670 หรือ 9500 (ใช้เท่านี้คงไม่ต้องเอาแบบต่อไฟเพิ่มหรอก)

การ์ดจอไม่แรง PSU ก็ไม่ต้องแพงด้วย

จอมีแล้วอีกตะหาก

ยังไงงบก็เหลืออะครับ ขนาดนี้ = =' (25k ก็เหลือนะ)
                ถ้าทำงานหนักๆพวกแปลงไฟล์วีดีโอด้วยก็อาจจะมองพวก Quad Core (งบก็เหลืออยู่ดีอะ)

หรืออยากให้มันทำงานแบบเทพสุดไปเลยก็คง i7 อะ

Comment

เฉพาะในเคส 15000 บาท ก็พอแล้วล่ะครับ ยุคนี้ยุคประหยัด

Comment

Working...
                  X