Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อคอมใหม่มาแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อคอมใหม่มาแล้วครับ

สเปคดังนี้

CPU:Intel Core2duo E7400 2.8GHz

VGA:SAPPHIRE ATi HD4870 512MB GDDR5

Ram:Gskill 4GB PK/800 (2GBX2)

M/B EP31-DS3L กะจะเอาEP45-UD3R แต่มันเกินงบ

PSU:SUPPLY ICUTE 650W A TITANIUM

CASE: iCute S901-BB

HDD:Western 320GB WD3200AAKS SaTa

DVD: มีอยู่แล้ว HP DVD 1040 Lightscribe

หมดไป21500

Attached Files

คุ้มดี

Comment

นึกถึงคอมตัวแรกที่ผมซื้อเอง ปาไป 44000 ฮ่าๆ

ไปหนักตรงแรม 1G ฟาดไปซะ 4400 การ์ดจอ 11800 เมนบอร์ด 8280
      CPU E6420 7400

เด๋วนี้สำนึกละค้าบบบ

รอเล่นของเกือบตกรุ่นดีกว่า - - ถูก+แรง ไม่ต้องรีบ ตามสถานะการณ์เรื่อยๆ

แค่ 21.5k ได้ขนาดนี้นับว่าคุ้มละ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
        นึกถึงคอมตัวแรกที่ผมซื้อเอง ปาไป 44000 ฮ่าๆ

ไปหนักตรงแรม 1G ฟาดไปซะ 4400 การ์ดจอ 11800 เมนบอร์ด 8280
        CPU E6420 7400

เด๋วนี้สำนึกละค้าบบบ

รอเล่นของเกือบตกรุ่นดีกว่า - - ถูก+แรง ไม่ต้องรีบ ตามสถานะการณ์เรื่อยๆ

แค่ 21.5k ได้ขนาดนี้นับว่าคุ้มละ

เหมือนผมเลย ช่วง P4 ออกมาใหม่ๆก็รีบซื้อ การ์ดจอก็ 6600GT ออกมาใหม่ๆเลย ทั้งเซ็ทหมดไป 38000฿ หลังมานี่รอของตกรุ่นดีกว่า

Comment

ต่อจนเหนื่อย

Comment

UPS เอาลงไต้โตะเถอะ เดวคลื่น มันจะไปรบกวน โทรศัพท์มือถือ เดวนายจะเผลอวางซะ อิอิ

Comment

เปลี่ยนลำโพงเป็น Realtek HD จะยิ่งเวิร์คขึ้น!!

Comment

คุ้มจัง อ่า~~~~

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

ของผมเครื่อง HP ตามรายเซ็นๆๆ

ตอนนั้นซื้อมา 40,000 ได้ๆๆ

ตอนนี้ถูกมากมายๆๆ

คุ้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

การ์ดจอตั่ง 4870 ทำไมเอาเเค่ E7xxx ละครับ
                      เทพ -*-

Comment

แจ่ม

Comment

Icute ติดพัดลมแบบนั้น มัน วี้ ๆ แบบเครื่องบินขึ้นไหม ของผมดังนะ แต่มีวิธีแก้ครับผม

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                            การ์ดจอตั่ง 4870 ทำไมเอาเเค่ E7xxx ละครับ
                            เทพ -*-
                            ต้องCPUเท่าไรละครับ

Comment

การันตี E7400 รีบพลังได้หมดแม้กระทั้ง HD4870X2 / GTX 295 หมอกฤษ คอนเฟิร์ม
                              จะทำให้ CPU แรงแค่ใหน ขึ้นกับคนใช้ หุหุหุ

Qxxxx / X4 ทำแฟรมเรต GTA4 ได้สูงขนาดนี้รึปาว (เกมส์ที่ Support 4 Core โดนตรงเลยนะนี้)
                              นีแค่ E7400 เองนะ หิหิหิ ( RAM 2GB / 9800GTX+ )

Last edited by TWK.; 26 Mar 2009, 12:57:23.

Comment

Working...
                              X