Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุด 3 หัว ของ AMD ก็แรงกว่า 2 หัวของอินเทล ได้สำเร็จ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุด 3 หัว ของ AMD ก็แรงกว่า 2 หัวของอินเทล ได้สำเร็จ

หลังจากที่ก่อนหน้านี้ AMD ออก Phenom x 3 เพื่อที่จะเอามาต่อกรกับ Intel core 2 duo เพราะ x2 ของตัวเองสู้ core 2 duo ไม่ได้เลย ประมาณว่า เอาหัวมากกว่าเข้าสู้ น่าจะสู้ได้ แต่ปรากฏว่าเข้าอีหรอบเดิม Phenom x 3 ก็ยังแพ้ core 2 duo อยู่ดี

พอมาคราวนี้ ที่ AMD มาใน 45 nm ทำการบ้านมาดีมาก แล้วก็ออกรุ่น 3 หัวมาอีกครั้งในนาม Phenom II x 3 ออกมาเพื่อต่อกรกับ core 2 duo อีกครั้งหลังจากที่ x3 รุ่นแรกทำไม่สำเร็จ

ปรากฏว่าคราวนี้ Phenom II x3 ที่ทำการโอเวอร์คล็อกขึ้นไป สามารถเอาชนะ E7500 ที่โอเวอร์คล็อกเหมือนกัน ได้สำเร็จแล้วครับ เย้ ๆ ๆ ๆ

แต่ก็ไม่รู้ว่าถ้าไปเจอ E8xxx หรือเอา E8xxx ไป โอเวอร์คล็อกแล้ว ไม่รู้ว่า Phenom II x 3 ยังจะสู้ได้อีกไหม

ยังไงก็ตาม แสดงว่า 45 nm ของ AMD ของเขาดีจริง ๆ

ขอบคุณมากครับ

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...x3-720_11.html
    Attached Files

อืม...ของเค้าแรง ขิงๆ

Comment

3 ชนะ 2 มันแปลกตรงไหนครับ

Comment

Originally posted by P@RN View Post
        3 ชนะ 2 มันแปลกตรงไหนครับ
        นั่นสิครับ... แถมมากกว่าแค่ 15% เอง..

Comment

แรงจิงหวังแต่ง แต่จะห้อยต่องแต่งเพราะราคา เอิ้กๆ

Comment

รูปแรก แค่ 0.70% เองง่ะ

Comment

P4 3.2 GHz แรงสุด ............................................................. ในบรรดา pc ที่ผมมีอยู่ - -*

Comment

ลองกับ e8600 ชิ อิอิ

Comment

15% มัน 4 ชนะ 2 ไม่ใช่หรอ

Comment

E7200 ผมเหลือๆครับ ไม่ได้สนใจ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                      15% มัน 4 ชนะ 2 ไม่ใช่หรอ

ใช่ครับ

4ชนะ 2ก้อไม่แปลก ..............................................AMDขี้โกงชัดๆ

เจอE8400 จะเป็นยังไงหว่า

E8400>PHENOM II x3 =50%

เป็นอย่างนี้ก้อดีซิ

Comment

ไม่ได้เชียร์ใครนะครับ
                        แต่ชนะนิดเดียว บางอย่างยังแพ้อยู่ดี
                        แถม Phenom II 720 ก็แพงกว่า E7500
                        อีกอย่างนี่มัน 4 หัว ถ้าจะเปิด ต้องคู่กับบอร์ด ที่มี NB790 SB750 ราคาอย่างต่ำๆก็น่าจะ 5 พัน
                        ส่วน E7500 คู่กับบอร์ดราคาประมาณ 2 พัน ก็ลากไป 4GHz ได้แล้ว T T

Comment

กำ

Comment

Originally posted by masteraz View Post
                            P4 3.2 GHz แรงสุด ............................................................. ในบรรดา pc ที่ผมมีอยู่ - -*
                            PC แรงสุดของผม P4 3.4GHz

ปล. ผมขอมาโชว์อ่อนอีกคน

Comment

ยอมให้เค้าหน่อยจิ

ความแรง มองไม่เห็นด้วยตา แต่สัมผัสได้ด้วยใจ ^ ^"

Comment

Working...
                              X