Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่ายเขียว Driver 185.20 ตัวร้อนแรง(ร้อนมากก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมลองแล้ว 16xQ ความละเอียด 1440*900 ของจอ 19 นิ้ว ไม่รู้สึกว่ากระตุกเลยน่ะคับ แต่จะมีตอน auto save

ผมจบไปหลายรอบแหละ....เบื่อ

ปล.มันหมดยุค Crysis แล้วคับต้องรอภาคต่อไป....แต่มาตราฐานมันสูงแล้ว ภาคต่อไปคงไม่เท่าไหร่หรอกผมว่าน่ะ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      16xQ ลื่น ทำได้ไงอ่ะ...
      260 ปรับแค่ 8x ยังไปไม่รอดเลยครับ

รูปใหญ่นิดนึงนะครับ

ของผมก็ได้ประมาณนี้เหมือนกัน 8x แต่ถ้า 16xQ 1680x1050 เฟรมเรตได้ 2-3 เฟรมเองครับ แล้วที่ จขกท.ว่าลื่นๆ มันลื่นขนาดไหนครับ

Comment

พี่น้องครับ อิจฉาครับ

Comment

16-17...มันลื่นหรือครับ...ผมไม่เคยเล่น

Comment

ไดว์เวอร์เขียวมีปัญหาแล้วนิ อิๆๆ

ว่าแต่ไม่ลื่นจริงเหรอครับ ไม่น่ามั้ง 55++

Comment

มาคอนเฟิร์มครับ ว่า 185.20 แรงจิง
              ส่วนความร้อนน่าจะเป็นที่ตัวการ์ดมากกว่าครับ

Comment

185.20 โลดมาลองแล้วครับอาการกระตุกหรือกน่วงๆหายเลยครับดีจริงครับแนะนำเลยครับผมใช้ 8800 เหมือนกันครับอุณภูมิก็ปรกตินะไม่ร้อนเพิ่มนะเท่าเดิมครับเมื่อก่อนไช้ 182.08 กระตุกหน่วงๆบ้างด่านครับตอนนี้ใช้ 185.20 หายแล้วครับ

Comment

ถ้าป็น Crysis Warhead จะยังลื่นอยู่ไหมครับ

Comment

vista มันออกมายังครับเห็นตอนนี้ 182.47

Comment

182.08_geforce_winvista_64bit_international_whql

ผมใช้ตัวนี้นะ อุณหภูมิเดิมๆ 68 องศา เล่นเกม 80องศาได้มั่ง เกือบได้ต้มมาม่า กินแกล้ม เกม...

ส่วนตัวเก่า ที่รู้สึกว่า อุณหภูมิไม่ร้อนเท่าไหร่ ประมาณ 48 องศา up เดิมๆ เล่นเกมก็ 60up
                      คือ 178.24_geforce_winvista_64bit_international_whql

ไดรเวอร์ตัวใหม่ที่ใช้อ่ะ ผมเล่นcrysis ปรับสุดหมดเลยนะ aa ด้วยอ่ะ แต่หน้าจอผมปรับไว้แค่ 1024*768
                      เพราะใช้จอ crt flat 17 นิ้วอยู่เรย เหอๆ

ก้ไม่หน่วงนะ และก้ ไม่ค่อยกระตุก เหมือนไดรเวอตัวเก่าๆอ่ะ

ยังไงพวกท่านก้ ลองดูนะครับ

ไดรเวอตัวใหม่ ดีก้จิงแต่ มันทำให้การดจอร้อนโคตรๆๆเลย - -

ผมเล่นกะ วิสต้า 64บิท สเปคก้ตามลายเซนนะคับ แต่แรม 4กิ๊กละ - -"

ผิดพลาดประการใดก้ขออภัยมาด้วยคับ

Comment

ขนาด i7@3.7 GTX295 AA 2Xยังได้แค่นี้ http://www.guru3d.com/article/bfg-ge...ter-cooling/10 แล้ว 8800GT AA 16X เหอๆ มันจะลื่นได้ไง
                        Last edited by Camfrog_Terms_Of_Service; 28 Mar 2009, 06:40:56.

Comment

Originally posted by skullo View Post
                          ถ้าป็น Crysis Warhead จะยังลื่นอยู่ไหมครับ
                          เล่น crysis Warhead เกมส์นี้อ่ะครับ เครื่องผมก็ตามลายเซนต์และ
                          http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=534269
                          จอ Acer19 นิ้ว ขนาดหน้าจอที่ปรับไม่ถึงขนาดเท่า1680x1050 นะครับของผมได้แค่ 1440x900 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด ปรับสุดได้เท่านี้
                          ที่ว่าลื่นขนาดใหนก็รู้สึกว่าเล่นมากครับถึงได้ลองปรับสุดทั้งหมดเพื่อเล่น จากที่เมื่อก่อนใช้ เวอร์ชั่น182.06 ให้เครื่องปรับออโตแล้วเซตเพิ่มนิดหน่อยครับ
                          สุดท้ายขายการ์ดจอ xfx 8800GT ไปแล้วให้ท่านหนึ่งในบอร์ดนี้แหละครับ เพราะผมกลัวร้อน
                          http://forums.overclockzone.com/foru...=431164&page=2
                          ถ้าไงถ้าการ์ดจอตัวนี้ไปถึงมือเจ้าของใหม่จะให้เค้าลองดูว่าจะเป็นแบบของผมไหมนะครับทุกท่าน
                          ป.ล. คำว่า ลื่น นี้ เป็นเป็นความรู้สึกส่วนบุคคลรึเปล่าครับ ถ้าใช่ผมว่าของผมลื่นๆ
                          Last edited by tankung0932; 28 Mar 2009, 09:27:11.

Comment

Working...
                          X