Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะรู้ได้ยังไงคับว่าคอมผมใช้เพาเวอร์ ฯ กี่วัตต์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะรู้ได้ยังไงคับว่าคอมผมใช้เพาเวอร์ ฯ กี่วัตต์

พอดีมีคนให้คอมมาอ่าคับ
    CPU : P4 2.66T(506) Ghz (775)
    MMB : P4M800-M7 A-BIO (775)
    HDD : HDD 80/7200 GB
    RAM : DDR 512/400 MB (Le)
    การ์ดจอมันออนบอร์ดอ่าคับ
    คือผมอยากได้การ์ดจอใหม่อ่าคับแล้วก้อจะเพิ่มแรมอีกนิดนึง เอาแบบเล่นเกมส์อนนไลที่ภาพสวยๆได้อ่าคับ แบบ sf carbal dekkaronฯลฯ
    คือผมกลัวว่าถ้าซื้อการ์ดจอแล้วเพิ่มแรมใหม่แล้วไฟมันจไม่พออ่าคับ
    เลยอยากรู้วา่จะดูได้ไงว่าเพาเวอร์ ฯ เรามันกี่วัตต์
    ช่วยแนะนำการ์ดจอแล้วก้อแรมที่ใช้กับคอมผมได้ให้ด้วยนะคับ
    มีงบ3000+-500อ่าคับ
    งบน้อยโทดทีคับ

แรม DDR 400 1GB (ราคาโหดโคตรๆ)

การ์ดจอคงเป็น x1650 AGP (ค่ายแดง) ค่ายเขียวไม่รู้คับ

PSU 350w Enermax ก็แจ่มแล้ว

แต่ก็เกินงบ 5555++

คนล่างน่ารักๆๆๆ

v
    v
    v
    Last edited by fordsupra; 26 Mar 2009, 22:10:50.

Comment

http://www.thermaltake.outervision.com/index.jsp

ลองคำนวณดูคร่าวๆได้จากเว็บนี้ครับ

Comment

Working...
      X