กำลังจะเปลี่ยนไปใช้โปร 8 เมกของทรูมีข้อสงสัยทราบดังนี้นะคับ

1.จะติดเน๊ต 8 เมก(หรือ4เมก)โดยจะแชร์กับน้องข้างบ้าน(เป็นญาติกัน) โดยที่ตัวเร้าเตอร์อยุ่ที่บ้านผมเอง แล้วลากสายแลนไปประมาณ 10-15 เมตร สัญญาณจะดร็อปลงมากไหมคับ ความเร็วเครื่องลุก จะวิ่งที่ประมาณซักเท่าไหร่อะคับ

ใช้งานทั้งหมด 3 เครื่อง ที่บ้านผมมีคอม 2 เครื่อง

2.ของเดิมน้องใช้ 1 เมกอยู่ ถ้าเปลี่ยนมาใช้โดยการลากสายแลนจากบ้านผม(8เมก) เน๊ตน้องเค้าจะเร็วขึ้นหรือเปล่าคับ

3.ถ้าผมโหลดบิทวิ่งเต็มที่ เน๊ตบ้านน้องจะมีปัญหาเรื่องเข้าเวปไซค์หรือเปล่า

4.เราจะบล็อกไม่ให้เค้าโหลดบิทด้ไหม ใช้เร้าเตอร์ของ TP-LINK รุ่น TD-W8910G