Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้เสียงหวาน พริ้วว มีเนื้อหนังมากขึ้น ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-0- ตอบโจทย์์ของท่านยากเลยครับ

เล่นเครื่องเสียงบ้านแล้วมาคอม -.-

ท่านคงชอบเสียง ชุดบ้านแต่มันไม่สะดวกเลยมาเล่นคอมแทนใช่มั้ยละครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
      X3 ถ้าอยากให้หวานพริ้วคงต้องเปลี่ยนลำโพงใหม่ละครับ

อิ อิ
      ดันไปอีก1เสียง

ไม่ลองเอา 2ZS มาเล่นก่อนหรอครับ เผือถูกใจ จะำได้ไม่ต้องทุ่มงบซื้อของใหญ่
      Last edited by first22948; 27 Mar 2009, 07:31:08.

Comment

ลองเปลี่ยนดอกลำโพง เอิ๊กๆๆ ไหวไหมหว่า

Comment

Originally posted by silverkun View Post
          2zs ครับฟังเพลงผมว่าโอกว่า
          เคยตั้งรับ อยู่พักนึงแล้วไม่ได้ เลยข้ามไปที่ x-fi music ครับ

Originally posted by xreanover View Post
          -0- ตอบโจทย์์ของท่านยากเลยครับ

เล่นเครื่องเสียงบ้านแล้วมาคอม -.-

ท่านคงชอบเสียง ชุดบ้านแต่มันไม่สะดวกเลยมาเล่นคอมแทนใช่มั้ยละครับ
          อันนี้เดี๋ยวอธิบายครับ

Originally posted by first22948 View Post
          ดันไปอีก1เสียง

ไม่ลองเอา 2ZS มาเล่นก่อนหรอครับ เผือถูกใจ จะำได้ไม่ต้องทุ่มงบซื้อของใหญ่
          หาไม่ได้เลยครับ

Originally posted by zenki View Post
          ลองเปลี่ยนดอกลำโพง เอิ๊กๆๆ ไหวไหมหว่า
          -.-

เครื่องเสียงบ้านแล้วมาคอมฯ ใจจริงก็ไม่อยากหรอกครับ แต่... เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ
          -ผมอายุ 20 ปลายๆ เองครับ หมายความว่า เริ่มทำงานก็เก็บเงินซื้อชุดเครื่องเสียง ซื้อเองบ้านไม่รวยครับ ฟังๆ เล่นๆ ตามประสาคนโสด
          -ซื้อมาได้ไม่กี่เดือน เริ่มมีแฟนครับ ก็เลยไปเรียนต่อ แฟนก็เรียนต่อ แต่ช่วงนั้นอยู่กันคนละที่กับแฟน ก็ยังฟังเพลงได้สบายๆ
          -ตอนนี้แฟนจบแล้ว ผมเรียนที่หลังยังเหลือ 1 เทอม กลับมาอยู่ด้วยกัน เพิ่งแต่งงานเดือนที่แล้วเองครับ แล้วก็มีอันต้องย้ายเข้ามาพักในอาคารชุด ของมหาวิทยาลัย [นี่ก็ปัญหานึง เปิดเสียงดังมากไม่ได้] ก็เลยจำใจขาย Marantz CD5001,Velodyne CHT8-R เหลือก็เท่าที่เห็นครับ
          - สรุป
          1. แฟนไม่เข้าใจหรอกครับ เวลาก่อนฟังต้องเบิร์นนานๆ หรือเข้าไปขลุกอยู่ครึ่งค่อนวัน หรือกระทบช่วงเวลาที่ต้องพาหล่อนไปเที่ยว
          2. ที่พักไม่เอื้ออำนวย
          3. มีครอบครัวแล้ว ใช้จ่ายต้องอยู่ในควบคุมของ ผบทบ. แต่ก่อนตังเราซื้ออะไรก็ได้ ทุกวันนี้ยังต้องเม้มตังแฟนซื้อการ์ดเลยครับ
          4. ช่วงนี้ทำงานวิจัย อยู่หน้าคอมฯ ตลอด ฟังเพลงไป ทำงานไป แฟนไม่ค่อยบ่นครับ

ฉะนี้แล...
          Last edited by cskoe; 27 Mar 2009, 08:06:46.

Comment

นี่ละน่า แต่งงานเขาถึงเรียกว่า ตกนรก แต่มันก็มีสุขมากกว่าที่เคยผ่านมา

Comment

จบข่าว เก็ทละ T^T

ส่วนน้อยครับ ที่ ญ แฟนนี้ละจะชอบฟังเพลงเข้าใจเรื่องดนตรี

แต่ว่าลำโพงเล็กๆชุดเครื่องเสียงบ้านให้เสียงดีๆก็มีเยอะนะครับท่าน

Comment

Originally posted by xreanover View Post
                จบข่าว เก็ทละ T^T

ส่วนน้อยครับ ที่ ญ แฟนนี้ละจะชอบฟังเพลงเข้าใจเรื่องดนตรี

แต่ว่าลำโพงเล็กๆชุดเครื่องเสียงบ้านให้เสียงดีๆก็มีเยอะนะครับท่าน

ช่วงนี้งด เครื่องเสียงบ้านชั่วคราวครับ
                ว่าจะขายชุดนี้ แล้วเก็บไว้เล่นลำโพงคอมซักไม่เกินหมื่นหรือถูกกว่านี้ถ้าหาได้
                ส่วนต่างก็ให้แฟนเก็บไปครับ

Comment

ต้องกลับบ้านที่อุบล 3 วัน
                  กลับมาอีกทีวันจันทร์ครับ เดี๋ยวมาอัพเดทต่อ

บายครับ

Comment

เรื่องลำโพงคอม ผมมองภาพไม่ค่อยชัด
                    แต่ตัวอย่างเรื่องหลังแต่งงาน ผมเห็นภาพชัดมากๆๆๆ

เหตุนี้ ผม 30 กลางๆ เลยยังไม่แต่งงานครับ ใช้เงินคนเดียว
                    แต่ไม่มีลูกให้เชยชมซักที

Comment

edifier s330 8990 บาท ลองไปฟังดูแล้วจะหลงรักมัน

Comment

ลองเสนอดูครับ

อีกหนึ่งทางเลือก Super Pro 707 USB (Upgrade Version) 5,700.-

http://www.discoveryhifi.com/superpro_upgrade.html

Comment

ไปหาตัว satt ริมแดงคู่นึงมาใส่
                          2500
                          ไม่ใส่ไม่กรุ้งกริ้งให้อมขี้หมามาพ่นหน้าผมเลย
                          Last edited by soniqer; 27 Mar 2009, 13:38:05.

Comment

ผมซื้อ X3 2.1 ริมแดงมา เรื่องหนักแน่นนี่ ยกให้เลย แต่อยากได้รายละเอียดช่วงกลางกับแหลมมากกว่านี้ ใช้กับโน้ตบุด ยังไม่มี souncard สงสัยคงต้องหามาใส่แน่ๆ ต้องเปิดดังๆถึงจะชัดเจน - -

Comment

ผมเปลี่ยนจาก x3/2.1 ริมขาว มาเป็น Altec MX5021 (เบิร์นมาประมาณอาทิตย์นึง)

เบส ไม่บวมๆ อืดๆ แบบ x3 ส่วนเสียงกระเดื่อง ตุ้บๆ ไม่หนักเท่า x3

เสียงกลางดีขึ้น

ส่วนเสียงแหลม 5021 กินขาด

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัว และตัวริมแดง ไม่เคยใช้นะครับ

Comment

ลำโพงบ้านสิครับ ^^

Comment

Working...
                                X