Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องแรม OCZ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องแรม OCZ ครับ

คือว่าตอนนี้ผมใช้แรมของ Kingmax 1GB X 2
    แต่วันนี้เพื่อนให้ยืม OCZ - PC2 6400 4-4-4@2.1V SLI Ready Edition PN:OCZ N800SR2GK ที่ตัวซิ้งค์ของแผงแรมจะมีโลโก็ NVIDIA ( ชึ่งเขาซื้อมาเมื่อประมาณเดือนตูลาปีที่แล้ว ) เขาซื้อมาแล้วก็ไม่ได้ใช้เลยให้ผมมาลองใช้ อยากทราบว่าแรมคู่นี้เหมาะแก่การโอเวอร์คล็อกหรือเปล่าครับและคุณภาพเป็นอย่างไรบ้าง เทียบกับพวก G.Skill, Geil ได้มั้ยครับ อยู่ในระดับเดียวกันหรือไม่ครับ ขอขอบคุณครับ

ถ้าดีผมก็จะได้ขอซื้อต่อจากเพื่อนน่ะครับ

Comment

พอใช้ได้ในระดับหนึ่งครับ ถ้าเทียบคงอยู่ในรุ่น NQ/PK ของ จีกิล และ Ultra ของเกล

Comment

ใช้ตัวเดียวกันเลยครับ ผมใช้OCZ sli ready 6400 1Gb/800 *4 มาปีกว่าละครับ

ผมว่าก็ใช้ดีนะครับแต่ไม่รู็ว่าจัดอยู่ในลำดับไหนครับ นั่นสิอยากรู้เหมือนกันครับ

ขอมาเป็นspyขโมยความรู้ด้วยคนครับ

Comment

บางล็อตไปได้เกิน 1000 CL5 แบบสบายๆ

บางล็อต(ล็อตหลัง) เข็นไม่ขึ้นก็มีครับไปได้แค่ 900 กว่าๆ

Comment

Working...
          X