Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะทำไฟแบบนี้ได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะทำไฟแบบนี้ได้บ้าง

ใครพอจะทำไฟกระพิบแบบนี้ได้บ้าง

http://www.youtube.com/watch?v=Jo1q-zqbgd4

ตามนั้นเลยครับใครพอรู้วิธีบ้าง ต้องต่อวงจรยังไง พอเป็นแนวทาง อยากได้บ้าง แต่ทำไม่เป็น

งานนี้น่าจะเอาเรื่องอยู่นะครับ

ก็วงจรไฟกระพริบธรรมดานี่แหละ ปกติออกจากปรีแอมป์ ที่มันแยกเฟส ทุ่ม กลาง แหลม

แต่ของเจ้าหมอนี่ แยกซาวด์ซะถี่ยิบ งานนี้มันต่อ จุดทริก ออกจาก อีควอไรเซอร์แน่ๆ ซอยย่านความถี่กันเลย

เดาเอานะครับ ไม่ได้เล่นนานโขแล้ว พวกวงจรไฟกระพริบ อิอิ

Comment

ต่อจากปรีแอมป์แยก ทุ้ม กลาง แหลม

(แต่ี่ที่งงไมไฟมันมี 4 ช่อง)

น่าจะใช้ IC ตระกูล LM ทำเอา

ทำคล้ายๆพอได้ถ้าเหมือนเลยคงยากเอิ๊กๆ

ปล.ไฟจะพังเอานะเอยทำแบบนั้น

Comment

หน้าสนใจแหะ แต่ที่สงสัยก็คือ ใน บอร์ด ของเพื่อนๆมีลาย OUTPUT อยู่ไม่ใช้หรอ หน้าจะลองเอาไฟไปดูนะ เผื่อใช้ได้

Comment

lสรุปว่ามันยากน่าดูใช่มั้ยเนี้ย ผมเคยต่อแค่ไอ้พวกชุดสำเร็จรูปง่าย

Comment

ต่อ รีเลย์ กับ OUTPUT ของเบส ได้มั้ยอะ

Comment

Working...
            X