overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: อยากได้ของประมาณนี้อ่ะคับ ดูงบด้านใน

kahwao
    Guest

Talking อยากได้ของประมาณนี้อ่ะคับ ดูงบด้านใน

มี35000 พอดีๆ - -+ เอามาแปลงไฟล์นิดหน่อย โหลดบิต เปิดทิ้งได้เป็นเดือนๆ

CPU อยากได้ E6300

Hdd อยากได้ 80 กับ 250 อย่างละตัวคับ(อนาคตค่อยซื้อ80อีกตัวมาต่อคู่กัน เขาเรียกว่าภาษาไทยว่าอะไรหว่า = =')

M/B อยากได้ ที่มันทนๆ ห้องร้อนมากคับ เอาแบบที่เอามาต่อHdd2ลูกเปงลูกเดียวได้ด้วยนะคับ

Ram เอาแค่ bus667 ก็พอ ซัก 2g (งบจะไหวไหมหว่า)

VGA 7300GT ก็พอมั้งคับ เอาเล่น RA3 ได้ เนียนๆ เล่นเกมส์ไม่โหดมากคับ แต่ต้องการความลื่น

DVD-RW อะไรดีคับ

Monitor เอาจอแบนธรรมดาก็ได้คับ ไม่เครียด

ซาวการ์ด ดีๆซักตัว ไม่ต้องแพงมากคับ

ที่เหลือ ต้องเพิ่มเติมอะไรช่วยบอกทีคับ ขอประกันดีๆ ใช้ทน แรกๆไม่ค่อยคล็อกคับ หลังๆ ขอนิดนึง555+

เหลือเงิน ซื้อ เคส เม้า คีบอร์ด ลำโพง ดีๆซักตัวก็จะดีคับ

งบอาจจะ+ - ได้ 1000-2000 หรืออาจจะไม่มีเลย แฮะๆ

ขอบคุณครับ กับทุกความคิดเห็น ซื้อพรุ่งนี้คับผม

กาเหว่า
    Guest

เครื่องเก่าผม

P4 1.6A
    Ram คิงตัน 512 bus400
    HDD 40+80
    m/b AsusP4800
    Vga fx5200

สำหรับผมก็ใช้งานได้ดีในระดับหนึ่งคับ แต่ไม่ค่อยลื่นได้ใจเท่าไหร่ เคยเปลี่ยนแค่เมนบอร์ด เพราะCบวม หลังจากนั้น ก็ยาว

แต่อึด ทนร้อน มากๆ

จึงอยากได้แบบที่อึดๆ เหมือนเครื่องที่ใช้ แต่ลื่นไหลในบางลีลา (=_=')

โหลดบิต เปิดเกมส์ออนไลทิ้งไว้เปงเดือนๆ ขอบคุณอีกครั้งคับ(-/|\-)

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

เวรกรำ หรูไปมั้ย สำหรับโหลด Bit - - ถ้าจะเอา ใกล้เคียงกับที่ขอมา ก้ะจัดให้ อิ..อิ
    CPU E6300 ~ 7000 (เกินไปมั้ย เอามาโหลดบิทน่ะ - -)
    HDD SATA II 80 GB ~ 1700 / 320 GB ~ 3200 ถ้าจะเอา 250 GB เอาเป็นตัวนี้ดีฝ่า แพงกว่ากัน ไม่กี่ร้อย - -
    M/B GA-965P-DS3 ~ 5200 / GA-965P-DQ6 ราคาไม่แน่ใจ - -
    Ram DDR 1GB/667 ~ 2600 x 2 = 5200 (เล่น Conroe ทั้งที ทำไม เล่นบัส 667 ครับพี่น้อง - - อีกอย่าง ผมว่า เล่น 512/667-800 x2 ก็เกินพอแล้ว สำหรับ โหลดบิท แล้วก็เกมส์ไม่หนัก)
    VGA GF7300 GT DDR3 ~ 3200 / GF7600 GS DDR3 ~ 3900 / GF7600 GT DDR3 ~ 5100
    DVD RW ~ 1500
    Monitor CRT 17" ~ 2500 / LCD 15" ~ 4000 / LCD 17" ~ 5000
    Sound Card Onboard พอครับ (ถ้าหูทอง รึ หูหาเรื่อง ก็ไปหยิบ X-Fi ตัวละ 4300 รึ จะแพงกว่านั้น ก็แล้วแต่สะดวกฮะ)
    Case ~ 1500
    PSU Enermax 460W ~ 2600 - -
    Mouse + Keyboard ตามชอบครับ - -
    ลำโพง แล้วแต่ชอบ เช่นกันครับ - -
    ชอบก็เอาครับ แต่ผมว่า มันก็แพงเกินไปอยู่ดี ถ้าเอามาโหลดบิททั้งวันทั้งคืน + เล่นเกมส์ไม่หนักมากน่ะนะ - -

กาเหว่า
    Guest

ขอบคุณพี่มากๆครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ จะกำตัง35000ไปเดินดูราคาที่ IT บางแค ลองราคาดู แฮะๆ

จะเล่นทั้งทีก็อยากได้แบบอยู่ไปอีกนานนนนนน นานนนนนนน คับ

kahwao
    Guest

ซื้อมาแล้วงับ^_^

E6300
    DS3 v3.3
    Ram คอแช 667 1gb *2
    Hdd Wd 80 / 320
    DVD-RW Lite-on
    winฟาส 7300GT
    จอLCD ฟิลิบ 17"
    เม้า คีบอร์ด ลำโพง
    เคส เฟอรารี -*-

ประกอบเรียบร้อย กำลังลงวินโดว์อยู่ ขอบคุณคับพี่ที่แนะนำ หึกๆ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar

เอ้า อยู่แถวนี้เรอะ ไม่บอก จะได้ไปด้วย อิ..อิ แล้วเป็นไงล่ะ แรงมั้ย่งะ >< ว่างๆ ขอไปเล่นมั่งได้มั้ยง่ะ อิ..อิ

กาเหว่า
    Guest

ตอนนี้ก็ตี4จะตี5และ - -+

แระกอบเสร็จตั้งแต่4ทุ่ม ทุกอย่างเรียบร้อย แต่ทว่า!!!!!!!

เซ็งเป็ด เสียงไม่มี -*- เลยลงวินใหม่อีกรอบ ลงไดรเวอใหม่อีกรอบ และแล้ว!!!!!!!

เซ็งไก่ เหมือนเดิม ทุกอย่างก็ลง อย่างนิ่มนวล และหรูหรา -*-

ทำไม ม้ะมีเสียง

ก็เลย ลองลงไดรเวอแล้ว ลงอีก ซ้ำไปมา และในที่สุดดดดดด!!!!!!!!!

เซ็งโคดๆ ทำไมไม่ได้ฟร่ะ =_='

เลยร่อนไปตามเวปต่างๆ หงุดหงิดขี้เกียจถามใคร เขาเวป กิกาไบร์ดีกั่ว

ฮา โหลดไดรเวอร์ตัวใหม่ดีกว่า โหลดมาลง ทุกอย่าง และแล้ว (อีกครั้ง)

ก็สำเร็จ วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดีจายๆๆๆๆๆๆ ปรบมือให้ตัวเองงงง 55555+ (บ้าไปแล้ว)

นอนก่อนดีกว่า

(การสำเร็จครั้งยิ่งใหญ่ มาร้อมการได้พักผ่อนที่ใหญ่ยิ่ง) แฮะๆ

กรำ กว่าจะได้ เหนื่อยแย่ เหอๆๆ เอาเป็นว่า ดีใจด้วย ก็แล้วกัน ว่าแต่ ขอไปเล่นได้มั้ยเนี่ย อิ..อิ อยากเล่น"ของแพง"ง่ะ - -

kahwao
    Guest

นายอยู่แถวไหนอ่ะ - -+ แต่ม้ะให้เล่น ห้วง หวง - -.

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

-*- โหลดบิท เหอะๆ ถ้าจริงๆจะเอาไว้โหลดบิทก็ๆๆ

Sempron 3000+
    Asrock Am2F6G -VSTA 2200
    ROX 512 DDR2 667 1500
    SEAGATE 80 GB

เนี่ยครับโหลดบิท

OverclockZone Member kahwao's Avatar
    คาร์ฟู โลตัส เซ็ลทรัล พระราม2 บางแค บางบอน ถ้าไกลกว่านี้หลงแน่นอน

แฮะๆ เดิมๆเลยคับ หึกๆ ยังไม่รู้จะเล่นเกมส์ไรดี - -+

OverclockZone Member PuDDing's Avatar

สมาชิกแล้ว ยินดีต้อนรับครับ

อยู่แถวบางบอนคร้าบ ไม่ใกล้ ไม่ไกล บ้านคุณล่ะ ^^"

OverclockZone Member kahwao's Avatar
    คาร์ฟู โลตัส เซ็ลทรัล พระราม2 บางแค บางบอน ถ้าไกลกว่านี้หลงแน่นอน

เหอๆ รู้อีกว่าสมัครสมาชิก งั้นก็ ฝากตัวด้วยค้าบบบบบบบบ

อยู่หมู่บ้านDK อ่ะคับ รู้จักเป่า - -+

Bookmarks

Bookmarks