Announcement

Collapse
No announcement yet.

Aluminium unibody ทำความสะอาดยังไงคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Aluminium unibody ทำความสะอาดยังไงคะ

ทำความสะอาดยังไงคะ ต้องใช้น้ำยาอะไรหรือเปล่า
    โดยเฉพาะส่วน pad กะส่วนที่เราวางมืออะคะ

ผมใช้ผ้า ดำๆที่มันแถมมาให้ในกล่องอะครับ เช็ด

อลูมิเนียม พอเปื้อนแล้ว เช็ดออกง่ายมากๆ ครับ

Comment

ผ้าดำ + น้ำเปล่า ครับ เวิร์ฺก

ถ้ามันเยิ้ม เช่นผมเคยให้เพื่อนยืม ไม่รู้ใช้ยังไง ยังกะใช้ไปกินหมูปิ้งไป ให้เอาผ้าดำไปซักกับสบู่ บิดน้ำออกให้พอหมาด ให้พอมีสบู่อยู่ในผ้าบ้างนิด ๆ แล้วเช็ดครับ หายสนิทเลยครับ
      จากนั้นก็เอาผ้าผืนเดิมไปซักน้ำเปล่าจนกลายเป็นผ้าหมาดกับน้ำเปล่า เช็ดอีกรอบ วิ๊งเลยทีนี้

Comment

ไม่รู้ครับ เห็นคำว่า "คะ" เลยด่อมๆ มาดู เอิ๊กๆ....

Comment

ถ้าคราบติดแน่น ผมใช้แปรงสีฟังกับสบู่ ถูเบาๆ track pad ผ้า+น้ำ+สบู่เล็กน้อยพอ อืมผมใช้ผ้าเช็ดแวนตาแบบ micro ไอ้ผ้าดำผมเก็บไว้ไม่ใช้
          Last edited by taywinw; 28 Mar 2009, 02:30:11.

Comment

จะลองทำดู ขอบคุณมากค่ะ ^^

Comment

Working...
            X