Announcement

Collapse
No announcement yet.

เละเทะอย่างนี้ ทำไงดีครับ (6800XT)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เละเทะอย่างนี้ ทำไงดีครับ (6800XT)

พอดีไปได้มาจากที่นี่น่ะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...t=41780&page=2 แล้ว..

ภาพมันเละแบบนี้เลย มีใครเคยเป็นแบบนี้มั้ยครับ รบกวนช่วยดูให้หน่อย

Mainboard อะไรไม่รู้ socket 478
    P4 2.4
    Hdd 40 G
    Ram 512 (128 บัส 266 ตัวนึง, 256 บัส 333 ตัวนึง, 128 บัส 333 ตัวนึง)
    Geforce 6800XT

ขอบคุณครับ

เล่นเกมส์อื่นเป็นไหมครับ หรือว่าเกมส์นี้เกมส์เดียว

Comment

Tony Hawk American Westland ก็เป็นครับ ยืดเป็นขอบชีสเลย

ว่าจะลอง Driver เก่า 77.72 ดูอะครับ เดิมใช้ 91.31

Comment

ได้ผลยังไงบอกด้วยนะ...

Comment

ภาพแตกครับพี่น้อง เอาไปเปิดท่อ + ลากมาหรอครับ - - ลองไปเสียบเครื่องอื่นดูัครับ ถ้ามันยังเป็นอยู่ ก็เอาไปเคลมงับ แตุ่้ถ้า ไม่เป็น ก็ M/B คุณแล้วล่ะครับ - -

Comment

ลง 77.72 ไม่ได้ครับ มันไม่รู้จักรุ่น XT

มันเป็นตั้งแต่ปิดท่อแล้วอะครับ ยังไม่เคยลากนะครับ เดี๋ยวจะลองปิดท่อดู

Comment

เนี่ยแหละครับ อาการของการเปิดท่อแล้วภาพเพี้ยน ภาพแตก

Comment

ปิดก็เละครับ เหมือนเดิมเลย งงไปหมดแล้ว

แต่เล่น Alien Shooter Vengence ไม่ยักกะเป็น แต่มันเด้งไป desktop แทน (เป็นตั้งแต่ตัวเก่า r9550 se)

พอจะเป็นไปได้รึเปล่าครับ ถ้าเกี่ยวกะแรมหรืออื่นๆ

ถ้าไม่เกี่ยวสงสัยได้ใช้ประกันแน่เลย ของ Platinum นี่ต้องเอาไปให้ที่ไหนดูหรอครับ
                Last edited by P3NG; 18 Mar 2007, 02:55:18.

Comment

แต่เอ๊ะ ตะกี้ลอง Prey Demo เล่นได้ไม่มีเพี้ยนเลย

Comment

แล้วถ้าใช้กับ driver เดิมๆของมัน เป็นไหม

Comment

เดิมๆของ Leadtek ผมไปโหลดมาลง มันลงไม่ติด แบบ ลงได้แต่ไม่ขึ้นให้

ส่วน driver เก่าๆ ลงไม่ได้เลย ถึงตัวนั้นจะ support พวก 8x.xx มันลงได้ตั้งแต่ 91.xx ขึ้น งงดี

ตอนนี้กำลังสงสัย Mainboard

ไอ 8X ก็ 8X หรอกนะ แต่ไปเจอผ่านๆในพันทิพย์ว่า การ์ดจอ Serie 6 มีปัญหา กับชิพเซ็ตของ VIA (โชคดีดันมาใช้ VIA อีก) เลยชักสงสัยแล้ว ว่าจะเกี่ยวกัน

Mainboard ผมมันของ DFI รุ่น PE21-EC เก่าโคตรๆ 5 ปีมาแล้ว Socket 478

ผมควรหา Mainboard ใหม่ใช้มั้ยครับ

อีกอย่างคือ น๊อตต่อการ์ดจอกะหลังเคสรูมันไม่พอดี แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกันมาก

สงสัยคือ Mainboard นี่ล่ะ

ถ้าจำเป็นต้องเปลี่ยนจริงๆ ควรหาแบบไหนใช้ดีครับ แล้วสักเท่าไรดี

อุส่าห์กัดฟันซื้อการ์ดจอใหม่ ดันมีปัญหาไม่จบไม่สิ้นอีก :'(

Comment

โอะ ตายโหงละไง เจอจริงๆด้วย http://forums.nvidia.com/index.php?showtopic=5519

ไอ้ผมใช้ VIA 8235 พอดิบพอดีเลย :-(

Mainboard socket 478 ที่ไม่ใช้ VIA รุ่นถูกสุดนี่เท่าไรหรอครับ

Comment

ม่าง จริงๆด้วย ตามฝรั่งว่าเลย

ตะกี้ผมลองสั่งวิ่ง 4X

ปรากฏว่าหายเละเลย

เวรกรรมจริงๆ VIA

ยังไงก็รบกวนผู้รู้ราคา Mainboard ที่ไม่ใช่ VIA ด้วยนะครับ ว่าเท่าไร จะได้ไปซื้อมาเปลี่ยนยกก๊งไปเลย แต่ถ้ามันแพงไปก็ดูก่อน ให้วิ่งช้าๆไปก่อนละกัน -_-''

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่ให้การช่วยเหลือครับ

Comment

คงต้องลองหา Intel 865 มือสองดูซะแล้วมั่ง
                            ถูกๆก็ ECS ไม่รู้จะหาได้อยู่ป่าวนิ

Comment

เจอในเว็บ com 7

Mainboard ECS 478 Price update วันที่
                              P4 661GX-M7 1647 16/3/2007
                              661FX-M478 1647 16/3/2007

ใช้ได้รึเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X