Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ TR120-Ex ผมอุณหภูมิสูงขึ้นทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ TR120-Ex ผมอุณหภูมิสูงขึ้นทำไงดี

ปัญหาเเรกนะครับ

ผมใช้ P5K-E Wifi , Gskill 4 Gb , HD 250 Gb1 ตัว , ECS 9600 GT 1 ตัว + Sink , Cm690 + fan 5 ตัว (Vizo)
    สุดท้าย Tr 120-EX + Vizo 12 Cm + Mx2

!! ไม่คล็อกนะครับ เดิมๆๆ E8200 @ 2.66 Ghz

เมื่อเดือนก่อนอุณหภูมิ CPU = 22-24 , Core 29-33 (Core0,Core1)

แต่ตอนนี้วันนี้ CpU = 35-43 , Core 40 -50 เลย เป็นเพราะอะไรครับ

!! อุณหภูมิห้อง 25 องศานะครับ เปิดแอร์คับ

ปัญหา 2 ถ้า clock แล้วอุณหภูมิ AUXTIN จะขึ้นไปเป็น 127 หรือ +- 20 องศา ไม่ว่าเดือนนี้หรือเดือนที่เเล้ว เเต่พอเปิดใช้ A.I.Nos ตั้งเเต่ AUTO มันจะเหลือเเค่ 30 องศาต้นๆๆ

!!ใช้ Bios ตัวสุดท้ายของรุ่นนี้ 1202 คับ

++ ลืมบอกไป window ต่างกันเดือนก่อนเป็น XP sp3 เดือนนี้ Vista ultimate 32 bit

อุณหภูมิเดือนก่อน

ปัจจุบัน

รบกวนท่านใดทราบวิธีแก้ไขบอกทีครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by I~Gus; 27 Mar 2009, 19:12:20.

ช่วยทีครับ

Comment

เดือนก่อน มีนา
      เดือนนี้ เมษา (หน้าร้อน)
      ทำได้อย่างเดียว ทำใจ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เดือนก่อน มีนา
        เดือนนี้ เมษา (หน้าร้อน)
        ทำได้อย่างเดียว ทำใจ
        ขอบคุณคับ T_T

Comment

เดือนที่แล้วอุณหภูมิห้องเท่ากับตอนนี้หรือเปล่าครับ เห็นบอก 25 องศา
          ถ้าเท่ากันแล้วCPU มันร้อนขึ้นก็น่าแปลกอยู่น่ะ

Comment

อากาศมันร้อน

Comment

อากาศร้อนขึ้น ฝุ่นมากขึ้น ปัดบ้างปะ

Comment

ไม่คับ อุณหภูมิเท่ากันคับ เพราะห้องแอร์คับ 25 องศา

Comment

หุๆ กำ จะเกี่ยวกับconcaveของมันปล่าวน๊อ เพราะตอนผมเปลี่ยนจากTuniq ไปเป็นTrueblack ปัจจุบัน ก็เป็น ร้อนกว่า แต่พอlappingแล้ว เย็นกว่าทั้งidel และfullload คุมtempได้ดีกว่ามาก

แต่เห็นคนอื่น ไม่lap ก็เย็นดีในระดับนึง แนะว่าให้ใช้ซิลิโคลนพวก mx-2 เกลี่ยดีๆ ช่วยได้ครับ

Comment

ง่า ง่า ช่วยทีคับ เด๋วลองทาซิลิโคนใหม่

Comment

อุณหภูมิรีโมท 25 ํc รึเปล่าครับ อุณหภูมิห้องอาจจะไม่ 25 ํC ก็ได้นะครับ

Comment

Working...
                      X