Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกคอมให้ทีคับงบ10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกคอมให้ทีคับงบ10000

เน้นเล่นเกมส์อ่าคับเอาแบบเล่นnfs:undercoverได้ลื่นๆหน่อยอ่าคับ
    แล้วก้อพวกเกมส์onlineแบบ sf cabal dekkaronอ่าคับ
    งบผม10000+1500 ไม่เอาจอนะคับ
    พอไหวมั้ยคับ
    แนะนำร้านที่พันทิพให้ด้วยนะคับ
    Last edited by methawin; 27 Mar 2009, 15:31:37.

เอากระทู้นี้ไปอ่าน 12000 นิดๆ น่าสนใจกว่า ไม่รวมจอ ไม่เม้า ไม่คีบอด ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้ตัวแสดงแทน

Comment

Originally posted by แหวะ View Post
      เอากระทู้นี้ไปอ่าน 12000 นิดๆ น่าสนใจกว่า ไม่รวมจอ ไม่เม้า ไม่คีบอด ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้ตัวแสดงแทน
      ลิ้งคลิกไม่เหนได้เลยคับ
      ขอใหม่หน่้อยคับ

Comment

CPU : Intel E5200 = 2,600 / AMD x2 5600 = 2,590
        MB : GigaByte (Vga) GA-G31M-ES2L = 1,730 / ASUS (Vga) M2N-MX SE Plus = 1,660
        RAM : 2048/800 KINGSTON = 720
        HD : 500/7200 WESTERN SATA = 2,040
        VGA : ATI 4670 IceQ HIS 512M = 2,990 / GF-9600 GSO GIGABYTE 384M = 3150
        DVD : SAMSUNG DVD-RW 22X = 730
        Case : ประมาณ 1,000 บาท
        รวมประมาณ 12,000 บาท ครับ ไม่รวมจอ อ้างอิงจากเวป JIB
        ถ้าเกินงบก็ปรับเปลี่ยนดูอย่างชุด AMD ไปเล่น x2 5000 = 2,030
        MB ก็เปลี่ยนได้อย่าง intel ลองดูพวก ECS (Vga) 7050VT-M5 = 1,360
        AMD ลองดูพวก ASROCK (Vga) N61P-S =1,490
        HD ผมว่าความจุนี้คุ้มที่สุดเพราะตัว 250 มันประมาณ 1500 ตัว 320 ประมาณ 1700
        VGA ก็ถ้าเป็นค่ายเขียวลดมาเป็น GF9500 ก็ได้ประมาณ 2600 แต่ในเวปของ jib
        จะมีตัว 9600gt ของ galaxy ราคาประมาณ 3,200 อย่าไปซื้อตัวนี้นะครับ เพราะมีคนซื้อ
        มาแล้วหน้ากล่องมันจะเขียน GF9600DUAL มันเป็นตัว 9600GSO ตัวใหม่ครับแต่กล่อง
        ไม่ได้ระบุเป็นว่าเป็นรุ่น GSO หรือ GT ลองอ่านดู
        http://www.unlimitpc.com/gigotalk/sh...ad.php?t=11532

Comment

ขอบคุนคับ

มีใครช่วยจัดให้ผมอีกได้ไหม

Comment

775-VSL) Asus P5K PL-AM/PS 'Dcom/Synnex' = 1920
            DDR2(800) 1GB x 2. Kingston (Ingram/ Synnex) = 820
            SATA-II 160 GB Seagate (5Y, by Authorized Agent) = 1390
            LCD 19'' SAMSUNG 943NWX = 4550
            ATX Case P&A 5016 500 watt (Black-Silver) = 620
            Pentium E5200 (Box, 2.5GHz. - Ingram/Synnex) = 2560
            SPARK GF9400GT OC 600 512MB DDR3 = 2020
            Mouse + keyboard Logitech = 450

13880……….. ราคา ยังไม่ลด นะครับ *-*

แรง+คุ้ม + ใช้อยู่ดีมากๆ เล้ยยยย

คอนด้อม เอ้ย !!!!!!!!
            คอนโด เอ้ย!!!!!!!!!
            คอนเฟริ์ม เอ้ย!!!!!!!!
            ถูกแว้ววววววววว

Comment

Originally posted by hitzrer View Post
              775-VSL) Asus P5K PL-AM/PS 'Dcom/Synnex' = 1920
              DDR2(800) 1GB x 2. Kingston (Ingram/ Synnex) = 820
              SATA-II 160 GB Seagate (5Y, by Authorized Agent) = 1390
              LCD 19'' SAMSUNG 943NWX = 4550
              ATX Case P&A 5016 500 watt (Black-Silver) = 620
              Pentium E5200 (Box, 2.5GHz. - Ingram/Synnex) = 2560
              SPARK GF9400GT OC 600 512MB DDR3 = 2020
              Mouse + keyboard Logitech = 450

13880……….. ราคา ยังไม่ลด นะครับ *-*

แรง+คุ้ม + ใช้อยู่ดีมากๆ เล้ยยยย

คอนด้อม เอ้ย !!!!!!!!
              คอนโด เอ้ย!!!!!!!!!
              คอนเฟริ์ม เอ้ย!!!!!!!!
              ถูกแว้ววววววววว
              ขอบคุนคับ

ขออีกนะคับ

Comment

ดันๆ
                ผมว่าอีก1-2วันจะไปซื้อแล้วคับ

Comment

Originally posted by methawin View Post
                  ขอบคุนคับ

ขออีกนะคับ

ขออะไรครับ

สเปกนี้ ผมเล่น เกมส์ ได้ทุกเกมส์ ที่ผมอยากเล่น
                  (เน้นเล่นเคลียร์ ไม่ใช่เล่นเพราะภาพสวยนะครับ อิอิ)

งบประมาณนี้ ผมว่าโอเคนะ
                  ผมใช้อยู่ ก็แหล่มดี
                  ลากได้นิสหน่อย
                  อาจจะเพิ่ม VGA หรือ ส่วนอื่นก็ได้นะครับ
                  ถ้างบเหลือ ..... ขอให้สนุกกับคอมเครื่องใหม่ครับ

ลืมไป MB ตัวนี้ พี่ wikorn คอนด้อม เอ้ยยย คอมเฟิร์มมาแล้วนะครับว่าแหล่ม
                  ตามกระทู้นี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=409043

Comment

Originally posted by hitzrer View Post
                    ขออะไรครับ

สเปกนี้ ผมเล่น เกมส์ ได้ทุกเกมส์ ที่ผมอยากเล่น
                    (เน้นเล่นเคลียร์ ไม่ใช่เล่นเพราะภาพสวยนะครับ อิอิ)

งบประมาณนี้ ผมว่าโอเคนะ
                    ผมใช้อยู่ ก็แหล่มดี
                    ลากได้นิสหน่อย
                    อาจจะเพิ่ม VGA หรือ ส่วนอื่นก็ได้นะครับ
                    ถ้างบเหลือ ..... ขอให้สนุกกับคอมเครื่องใหม่ครับ

ลืมไป MB ตัวนี้ พี่ wikorn คอนด้อม เอ้ยยย คอมเฟิร์มมาแล้วนะครับว่าแหล่ม
                    ตามกระทู้นี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=409043
                    okเลยคับ
                    เดวอีก2วันไปจัดเครื่องนี้มาเลย
                    555+
                    ขอบคุนคับ

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอเอาเปนอ่าไรดีคับ
                      คือว่าผมไม่เอาจออ่าคับเลยยังเหลืออยู่

Comment

Originally posted by methawin View Post
                        ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอเอาเปนอ่าไรดีคับ
                        คือว่าผมไม่เอาจออ่าคับเลยยังเหลืออยู่
                        ชอบแดงหรือเขียวครับ

เขียว
                        8800Gt ราคาไม่รู้
                        แดง
                        Ati 4830 powercolor / sapphire 3 พันกว่า
                        ------------
                        ถ้าเหลือก็เปลี่ยนเคส เป็น Gview รุ่น 1-2 พันกว่าบาท ของเค้าดีจริง

Comment

ชอบแดงหรือเขียวครับ

เขียว
                          8800Gt ราคาไม่รู้
                          แดง
                          Ati 4830 powercolor / sapphire 3 พันกว่า
                          ------------
                          ถ้าเหลือก็เปลี่ยนเคส เป็น Gview รุ่น 1-2 พันกว่าบาท ของเค้าดีจริง
                          ผมชอบเขียวมากว่าคับ ขอโทดทีคับลืมบอก
                          8800gtหายากอ่าคับ
                          ลองเช็คในเว็บดูอ่าคับไม่เจอเลย
                          เอาเปนตัวอื่นแทนได้ไหมคับ
                          แล้วต้องเปลี่ยนเพาเวอร์ซัพพลายป่าวคับหรือแค่ที่จัดให้มาก้อพอแล้ว

Comment

ผมชอบเขียวมากว่าคับ ขอโทดทีคับลืมบอก
                            8800gtหายากอ่าคับ
                            ลองเช็คในเว็บดูอ่าคับไม่เจอเลย
                            เอาเปนตัวอื่นแทนได้ไหมคับ
                            แล้วต้องเปลี่ยนเพาเวอร์ซัพพลายป่าวคับหรือแค่ที่จัดให้มาก้อพอแล้ว
                            9800GT ก็ได้ครับ มีหลายยี่ห้อ
                            XFX/MSI/Spark/Asus .... ลองเลือกดูครับ
                            power supply ---- ลองดูของ delux ดูครับ ราคาไม่แรงมาก (เอาวัตต์เยอะไว้นะครับ หรือไม่ก็
                            เล่นตัวแพงๆ ไปเลย icute / enermax / cm ...... ลองหาดูครับ)

Comment

Working...
                            X