Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลงไดรเวอร์ไม่ได้ ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลงไดรเวอร์ไม่ได้ ~

การ์ดจอของผมเป็น Sprark fx5500 256mb/128bit
    พอดีแผ่นไดรเวอร์ตัวที่แถมมา หาย !!
    ก็เลยโหลดมาลงใหม่
    (ลงกะคอมอีกเครื่อง ซึ่งใช้การ์ดจอ ออนบอร์ด และไม่เคยใส่การ์ดจอ)

ปรากฏว่าเสียบการ์ดจอไปแล้ว
    ลงไดรเวอร์เรียบร้อยแล้ว
    >> (175.19_geforce_winxp_32bit_english_whql) <<
    จะให้รีเครื่อง

พอรีเสร็จก็เป็นเหมือนไม่มีการ์ดจออะครับ
    ช่อง Setting ของ Display Propoties เป็น Default Monitor On
    ละก็หลัง On ก็โล่งเลยอะครับ

ใครพอจะมีวิธีแก้ก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ตอนนี้เครียดมากเลย - -

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

จนปัญญาละคับ
    Uninstall ไดรเวอร์ละก็ลงใหม่หลายรอบละครับ
    ยังเป็นเหมือนเดิม T T

Comment

ลง windows อะไรครับถ้าเป็นพวก drak ก็ให้ลอง เข้า safe mode แล้วลองลง driver ใหม่อีกทีนะครับ

Comment

ลองลงใหม่ทับไปเลยครับ

Comment

ปิด ออนบอร์ด รึยังครับ เคยเป็นนะ.

Comment

Working...
          X