Announcement

Collapse
No announcement yet.

*เล่นIE7ไม่ได้อะคับ*รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยคับ*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *เล่นIE7ไม่ได้อะคับ*รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยคับ*

ผมลงWindows xp ให้เครื่องเพื่อน ลองต่อเนตดูทุกอย่างปกติ
    แต่พอลองใช้หน้าต่างIE กลับเล่นไม่ได้เลย แม้แต่เข้าGoogle ก้ไม่ได้ โปรแกรมเวปบราวเซอร์ตัวอื่นก้ไม่ได้อะคับ มันเปงที่อะไรหรอคับ **
    เกี่ยวกะAnitiVirus ป่าว ก่อนหน้านั้นเหงบางคนลงNod32แล้วเล่นไม่ได้ พอลบออกกลับเล่นได้ ผมเลยเอามั้ง ผมลบแล้วก้เล่นไม่ได้ อะคับ

ช่วยด้วย..........(ขอบคุณคับ)

ท่านต่อสายแลนแล้วหรือยังครับ!! อิอิ

อาจจะเป็นที่ค่า Poxy ถูกติ๊กเอาไว้ก็ได้นะครับ
    ผมเคยงมเครื่องเพื่อนอยู่นานเหมือนกัน เอ ... ทำไมมันเล่นเนตไม่ได้ซะทีน้อ
    ปรากฏว่าเข้ามาดูเห็น Poxy มันถูกติ๊กอยู่ พอผมเอาออกมันก็กลับมาใช้เนตได้ตามปกติเลยครับ

วิธีเข้าไปดู
    เปิด IE > เข้า Tools > Internet Option > เลือก Tab ที่ Connections > คลิกที่ LAN settings
    แล้วจะเจอหน้าต่างตามรูปด้านล่างนี้ครับ ให้ติ๊กถูกที่หน้า Poxy ออก

ลองทำดูก่อนเน้อ ถ้าไม่ได้ก็รอท่านอื่นแนะนำต่อครับ ^^
    Attached Files

Comment

ลองหมาไฟดีกว่าไหมครับ

Comment

Working...
      X