Announcement

Collapse
No announcement yet.

spark 6800 gs ช่วยหน่อยค่ะ ด่วน...........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spark 6800 gs ช่วยหน่อยค่ะ ด่วน...........

อยากทราบว่า...
    1.เล่นอยู่ดีๆๆมันมีเส้นแดงๆๆๆกระพริบๆๆ
    2.บางทีหน้าจอวูบแล้วก็กลับมาเหมือนเดิม
    3.มีจุดแดงๆๆๆบนหน้าจอแบบกระจายเล็กๆๆน้อยๆๆ

ป.ล. มันเป็นบ้างไม่เป็นบ้างน่ะค่ะ
    อยากทราบว่าเกิดจากอะไรหรือการ์จอกำลังจะเน่าค่ะ...วิงวอนไห้ผู้รู้ช่วยตอบด้วย
    ด่วนๆๆๆค่ะ วันนี้จะไปพันทิพ

เช็คความร้อน ถ้าปกติ ลองลด core , mem ลงมาหน่อยดู ถ้าหายแสดงว่าการ์ดจอมีปัญหา ใช้ค่า default แล้วภาพแตก

Comment

หากเล่นเดิมๆแล้วเป็น
      คงถึงกาลเวลามันแล้ว

Comment

ค่ะเล่นแบบเดิมๆๆนี้ค่ะสงสัยความร้อนแน่เลยเนอะค่ะ

Comment

Working...
        X