Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเช็คให้หน่อยครับ เหมาะสมมั้ย งบ 100,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเช็คให้หน่อยครับ เหมาะสมมั้ย งบ 100,000

เพื่อนมันจะซื้อคอมใหม่ครับ บิดามันบอกงบไม่อั้น ผมคิดว่าคงได้ไม่เกิน 100,00 หรอก ผมบอกมันเอาแรงๆ มันเลยให้ผมช่วยดูให้ ช่วยเช็คให้ทีครับ เหมาะสมมั้ย

CPU: I7-920 2.66 GHz.
    FSB 1366 / L2 = 1 MB, L3 = 8 MB./45 nm QPI Speed: 4.8GT/sec
    [Authorized Card] DDR3-1066 (Triple Channel) 11,150 Baht

Mainboard: ASUS RAMPAGE II EXTREME 1366 X58 i7 SLI/CLOSSFIRE
    14,990 Baht
    • Intel® Core™i7 Processor Ready
    • Intel® X58/ICH10R
    • Triple-channel, DDR3 2000(O.C) Support
    • TweakIt
    • ProbeIt
    • Extreme Engine with ML Cap Design
    • SLI/CrossFire On-demand
    • SupremeFX X-Fi
    • BIOS Flashback

RAM: G.SKILL DDR3 TRI-CHANNEL 6HK/1600 CL 8-8-8-21 9,500 Baht

Harddisk: SEAGATE 1.5TB [1536GB] 7200.11 AS / SATA II / 32MB NCQ Gamers 5,190 Baht

VGA Card/Graphic Card: EVGA GTX295 18,900 Baht

Case: CoolerMaster CosMos S 9,990 Baht

Power Supply: ThermalTake ToughPower 850W 5,900 Baht

ช่วยดูให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

ไปถามเพื่อนมันว่าเพื่อนมันจะเอาเครื่องไปใช้ทำอะไรครับ
    ไม่อยากให้เอาเงินไปละลายน้ำเล่นโดยไม่จำเป็นครับ

Comment

เหมือนเอาเงินไปทิ้งป่าวๆครับ ซื้อทำไมแพงมากมาย ปีหน้าก็อาจจะตกรุ่น ใครจะรู้

แล้วถามหน่อย ถ้ามีคอมแรงๆแล้ว คุณได้ใช้มันจนสุดความสามารถของเครื่องรึยัง

คอมเครื่องเกือบแสน แต่ใช้งานจริงเปรียบเครื่อง 3 หมื่น

Comment

เข้ามาดูอย่างเดียว

Comment

100000 เป็นผมเอาไปเปิดร้านขายเหล้าปั่น *-*

เมา กระจาย ทั้ง ลูกค้า และ เจ้าของร้าน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ไปถามเพื่อนมันว่าเพื่อนมันจะเอาเครื่องไปใช้ทำอะไรครับ
            ไม่อยากให้เอาเงินไปละลายน้ำเล่นโดยไม่จำเป็นครับ
            เพื่อนมันจะเอาไว้เล่นเกมเน้นๆครับ ทำงานกราฟฝิกหนักๆด้วย โอ้ หลายอย่างคับ ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

เพื่อนมันจะเอาไว้เล่นเกมเน้นๆครับ ทำการฟฝิกหนักๆด้วย โอ้ หลายอย่างเลยด้วย ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

ผมว่า งบซัก 60,000-70,000ก็เล่นเกมและทำงานหนักลื่นหัวแตกแล้วครับ

จะเอาไปทำไม ตั้ง 100,000 เปลืองเงินซะป่าว

Comment

จัดหลายชุดแล้วนี่ไม่ซื้อซะที เมื่อไหร่จะซื้อเครื่องจริงๆมาโชว์ซะทีครับ เดี๋ยวเปิดเทอมก่อนแล้วอดโชว์(ก.) นะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำแนะนำ

Comment

เหอๆ

Comment

ผมกะว่าจะรอให้ราคามันลงอีกนิดหน่อยก็ยังดี ไม่ได้รีบร้อนอะไรมาก ก็มาเช็คสเปคกับพวกพี่ๆนี่ล่ะครับก่อน
                        ผมต้องขอขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ ถ้าซื้อเมื่อไหร่เด๋วเอามาโชว์
                        ------ขอบคุณชาว OVERCLOCKZONE มากเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ------

Comment

Originally posted by baht2baht View Post
                          ผมกะว่าจะรอให้ราคามันลงอีกนิดหน่อยก็ยังดี ไม่ได้รีบร้อนอะไรมาก ก็มาเช็คสเปคกับพวกพี่ๆนี่ล่ะครับก่อน
                          ผมต้องขอขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ ถ้าซื้อเมื่อไหร่เด๋วเอามาโชว์
                          ------ขอบคุณชาว OVERCLOCKZONE มากเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ------
                          งบ 100000 เป็นผมซื้อเลยครับ
                          ไม่ต้องรอราคาลง (ไม่กี่บาท)
                          ---------------------

Comment

ราคา ลง ก้อลงไม่กี่บาทครับ ต้องรอสักปีนึง ถึงจะเป็นหลายพัน ถึงตอนนั้น ก้อบอก รอราคาลงอีก

สรุปไม่ต้องเล่นมันเก็บเงินไว้ดูเถอะครับ อยากได้ก้อซื้อเลย แต่ต้องเลือกสถานที่ดีๆ เท่านั้นเอง ราคาไม่แพงกว่าร้านอื่น ของใหม่ ไม่มีย้อมแมว แค่นี้แหละ

ซื้อก่อนได้เล่นก่อน

รู้สึกเสปค ที่จัดมานั้น เกือบเหมือนของผมหมดเลย

อยากได้ก้อลองดู รูปประกอบเลยก้อได้ครับ ลายเซ็นผม

ที่จัดมาก้อแรงโคตรละ

ราคา80เคเอง ทั้งหมดทุกอย่างแล้ว
                            Last edited by godchaiz; 27 Mar 2009, 19:15:25.

Comment

Working...
                            X