Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเช็คให้หน่อยครับ เหมาะสมมั้ย งบ 100,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

555 จัดไว้ก่อนนะสเป้คนี้แล้วเดี๋ยวปีหน้าค่อยไปซื้อครับ รับรองราคาได้ลงสมใจแน่นอน ฮา

Comment

งบแสนหนึ่งเหมือนกับเอารถยนต์มาแลกคอมเลยอ่ะท่าน

Comment

ที่ผมบอกว่าจะรอดูราคานี่หมายถึงของผมเองครับ มีงบ 30,000 บาท สเปคผมเองสเปคนี้ครับ
        CPU: AMD PHENOM II 810 2.60 GHz 7,070 Baht
        Mainboard: GigaByte GA-MA790GP-UD4H 4,890 Baht
        RAM: G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2) 1,990 Baht
        Harddisk: WESTERN DIGITAL 1 TB WD10000EADS SATA ll/32MB NCQ Green Power 3,850 Baht
        VGA Card: SAPPHIRE HD4670 512MB GDDR4 2,900 Baht
        Case: ThermalTake V9 2,650 Baht
        Power Supply: DJ cyclone 620 watts 670 BAHT
        DVD-RW 750 Baht
        ส่วนที่ตั้งกระทู้นั้นงบของเพื่อนครับ หมายถึงงบที่มันจะซื้อเอง ไม่ใช่ของผม
        ขอบคุณครับ

Comment

-*-เป็นผม จัดเทพๆมา 50,000 ส่วนที่เหลือเอาไปทำอย่างอื่นดีกว่า ซื้อเพื่อ... ความเท่เหรอ -*- ปีหน้า ตกรุ่นชัว ซื้อมาเหอะครับ 55+ เทคโนโลยีไม่มีคำว่าหยุด (เพื่อนทำงานยังอ่าครับ 100,000 มันไม่ใช่หาง่ายๆนะ ทำงานเองแล้วจะรู้ว่า เงิน 1 บาท มันหายากขนาดไหน)

** โดนด่าทั้งทู้ -*-

Comment

ซื้อแค่60-70k แล้วซื้อการ์ดเสียง,ลำโพงเทพๆ, ดีกว่ามั้งครับ

Comment

40000 บาท ก็น่าจะพอแล้วมังครับ ใช้งานสเปคเดิมๆ ใช้ได้ยาวๆ 5 ปี ค่อยว่ากันอีกทีเรื่องอัพเกรด หาดูในหมวดนี้ก่อนนะครับ มีหลายๆ สเปคราคาไม่เกิน 40000 บาท เปลี่ยน CPU เอาเป็น Q9550 กับการ์ด 4870 อันนึง ก็แรงเหลือเฟือแล้ว

Comment

ไม่รุเจ้าของยังอยู่ ป่าวจะถามว่า เพื่อนจะไปทำก้านกล้วย ภาค 3 หรือป่าว

Comment

หนึ่งแสน ทำประโยชน์ ได้มากกว่า ซื้อคอม แค่เครื่องเดียว นะครับ

ไม่ลองคิด เผื่ออนาคต บ้างหรอครับ ถึงจะมีตังค์เยอะแค่ไหน อนาคต มันก็แย่ได้ นะครับ อิอิ

Comment

ผมว่าซื้อคอมสัก 50K ก็พอครับ เเล้วเงินที่เหลือเก็บไว้อัพ ตามเทคโนโลยี จะดีกว่าไหมครับ

Comment

ถ้าเอาเงิน 100000 มาเล่นเกม

ปัญญาอ่อน!!!

Comment

ลงทุนเกินเหตุจิงๆ 70K แล้ว อีก 30K ไปหาซื้อมอร์ไซร์ มือ 2 ดีๆซักคันมาแว๊น ดีก่า เอิ๊ก

Comment

ไม่ เหมาะสม อย่างแรง

บอกเพื่อนด้วย

ซื้อแล้วให้เพื่อนเอามาอวด ในนี้บ้างนะ อยากเห็นจริงๆ เอาไปทำอะไรเครื่องตั้งแสน เหอะๆๆ

Comment

ช่ายๆครับตังตั้งนึงแสนเอาไปทำอะไรได้อีกเยอะครับ

กว่าจะหาเงินได้สักบาทไม่ช่ายเล่นๆ ครับ

ยังไงก้อคิดให้มันดีๆ น่ะครับ ว่าเราเอาเงินไปลงกับมันคุ้มหรือไม่ครับ

ถ้าเอาคอมราคาเท่านี้ไปเล่นเกมส์ อย่างเดียว มันเท่ากับว่าเอาเงินไปทุ่มเปล่าครับ

เอาตังไปเรียนหนังสือจะดีกว่าครับ เกมเล่นได้แค่พองามครับ อย่าไปเล่นมันมากเกินครับ

ยังไงก้อฝากบอกเพื่อน น้องด้วยน่ะ ขนาดพี่ทำงานมีรายได้ก้อไม่น้อยน่ะ

ขนาดพี่จะซื้อคอมเอาไปเล่นเกมส์คลายเครียด พี่ ยังซื้อ แค่ 20000 เอง

Comment

บ้านรวย ขนาดนั้น มาบริจาคให้ คนจนๆอย่างผมหน่อย เถอะนะ Please ~

Thanks

Comment

100,000

เล่นเกม บ้าไปแล้ว --*

แค่ 20000 หมื่นก้เล่นไม่หมดแล้ว

Comment

Working...
                                X