Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆคนไหนใช้True แนะนำโปรซิมที่ใช้พ่วงกับเน็ตหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆคนไหนใช้True แนะนำโปรซิมที่ใช้พ่วงกับเน็ตหน่อยครับ

พอดีจะใช้ทรู 8m เห็นถ้าพ่วงซิมมันจะถูก เลยอยากหาโปรซิมเอาแบบคุ้มที่สุด ส่วนตัวว่าจะเอามาเปิดสำหรับใช้เน็ตอย่างเดียว พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

หลายๆคนใช้ แบบรายเดือนคับ 300 พอวันใกล้หมด
    โทร *9344 3บาท / ครั้ง เพิ่มวันได้อีก 30 วัน ไม่จำกัดครั้งคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี่ยวว่าจะหาซิมซักหน่อย

Comment

ของผมก็เติมเงินเดือนละ 300 ได้ 30 วันบางทีก็ 60 วัน เเค่อย่าให้วันหมดเป็นพอ
        ตอนนี้พ่วง True Vision ไปด้วยเติม 300 เหมือนเดิมเเต่มันเพิ่มวันให้อีก 5 เดือน

Comment

บางคนอาจจะคิดว่าสมัครทำไม8m เดือนตั้ง 1199บาท +ค่าโทรทรูมูฟเดือนละตั้ง300บาทแหนะ +และยังมีบวกเบอร์บ้านไป100บาทอีก รวมเป็น1600บาทต่อเดือนแถมภาษีอีกเป็น 1740บาทต่อเดือน

เพื่อนๆอาจจะดูแล้วว่าแพงจังเลย แต่ปัจจุบันเรามีวิธีโกง แต่เงื่อนไขเพื่อนๆต้องใช้ทรูมูฟแบบเติมเงินมาแล้วไม่น้อยกว่า 90วันครับ ถ้าครบแล้วจากที่เราต้องเติมเดือนละ300บาทให้มือถือจะเหลือเดือนละ3บาทครับ โดยการใช้บริการTRUE MOVE เพิ่มวันทันใจ *9344 ค่าบริการ 30วันต่อ3บาท (10เดือนก็กด10ครั้งก็30บาทไง) ยืนยันทำได้มีคนเคยทำมาแล้วเนอ

ดั้งนั้นเพื่อนๆจะเสียแค่ 1199+3+100 เหลือเพียงเดือนละ 1393 บาทครับ เท่านี้เพื่อนๆก็ได้ใช้เน๊ตราคาถูกลงแล้วครับอิอิ ใครไม่รู้รีบเอาไปใช้กันน่ะครับแล้วจะหาว่าไม่บอก

ปล.1393บาทนี้รวมภาษี7% แล้วครับ

แต่มีข้อระวังคือเพื่อนๆควรโทรออกเบอร์มือถืออย่างน้อยเดือนละ1ครั้ง เพื่อกันระงับสัญญาณครับ(หยิบมาโทรเช็คเงินก็ได้)

Comment

ของผมไม่ต้องมีเบอร์ทรูมูฟครับ ตอนมันเปิดให้พ่วงซิมทรู ผมใส่เบอร์เพื่อนเก่าไปที่มันใช้ทรู ปัจจุบันนี้มันก็ใช้เบอร์นั้นอยู่ โดยที่เจ้าตัวไม่รู้ตัวว่ามันโดนผมเอาเบอร์มาพ่วงซิม เพื่อนสมัย ม.3 ตอนนี้ผมมหาัลัยปี 3 ล่ะ

Comment

ถ้าเพื่อน เลิกใช้ขึ้นมาหรือไม่มีตังเติม..!!
              มันก็คงไม่บอกเราเหมือนกัน..ฮึๆ

จากนั้น....เน็ตเราก็จะโดนตัด..???

ต่อใหม่ก็ต้องจ่าย 750 บาท ในการขอต่อสัญญาณใหม่
              เพื่อนเรามันก็คงไม่จ่ายให้เราอีกเช่นกัน

Comment

กลยุทธเหล้าพ่วงเบียร์ตามแบบเบียร์ช้างในอดีต ทางทุยเรียกแบบหรูไฮโซว่า "convergence" ชาวบ้านอาจเรียกกลยุทธผูกหางหมาหรือหักคอขาย
                แบบวิชาการ "Dirty Marketing" การตลาดแบบสกปรก ถ้าในต่างประเทศโดนฟ้องหัวโตไปแล้ว ถ้าผมไม่ติดเรื่องต้องใช้ "Wifi" ที่มันผูกขาดอยู่เลิกคบมันไปนานแล้ว
                Last edited by baraqkak; 30 May 2009, 15:03:46.

Comment

Working...
                X