Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ MODEM ZyXEL P-660H-T1 v2 แต่ลงไดเวอร์ไม่เป้นอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ MODEM ZyXEL P-660H-T1 v2 แต่ลงไดเวอร์ไม่เป้นอ่ะครับ

พอดีผมติดไฮสปีด TOT 3 MV เลยได้ MODEM ZyXEL P-660H-T1 v2 แต่ลงไดเวอร์ไม่เป้นอ่ะครับ

พอกดเริ่มลงไดเงอร์มันให้ใส่รหัสอะไร

ผมก็คิดว่าคงเป็ย เบอร์โทรศัพบ้าน มันก็ผ่านเฉยเลย
    พอลงเสร็จ มันบอกว่า ให้ เอารหัส TOT มาใส่ผมผมก็เข้าไปใน 192.168.1.1

มันก็ไม่มีที่ใส่รหัสเลยอ่ะ

ต้องทำไงครับ

ช่วยด้วครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ไม่มีใครรู้บ้างเลยหรอ T-T เศร้า

Comment

Original password คือ 1234
        ตอนเข้าหน้าแรกให้ใส่ Original password ก่อน
        แล้วมันจะให้ตั้ง Password คุณก็ใส่ไปแล้วก็ยืนยันอีกครั้งหนึ่ง
        ถ้าเข้าถูกต้องมันจะเข้าหน้า Wizard ของการตั้งค่าต่างๆ แต่ถ้าไม่ถูกต้องมันจะเข้าแค่หน้า Status
        ตามรูปของคุณเท่านั้น
        ถ้าไม่มั่นใจว่าตั้ง Password ไปหรือยังก็ให้ Reset เครื่องก่อนก็ได้

Comment

ยังไงครับท่าน ช่วยอธิบายแบบลึกซึ่งให้หน่อย พอดีผมโง้ ไม่รู้เรื่องไรเลยอ่ะครับ

Comment

รูปแรกหรอครับ ที่ให้ใส่ PASS 1234

ถ้ารูปสองให้ใส่ 1234 ก็เป็นแบบรูปสองเหมือนเดิมอ่ะครับท่าน

Comment

ไม่เคยใช้รุ่นนี้นะครับ แต่เท่าที่เห็น มันควรจะมีหัวข้อย่อยใต้ชื่อรุ่น P-660h-T1 v2 นะครับ network, security, advance, maintenance ประมาณนี้
              ตอนที่เข้า 192.168.1.1 จะมีให้ใส่ password ใช่มั้ยครับ
              ลองใส่เป็น 1234 จะผ่านมั้ยครับ

Comment

ไม่รู้ว่าตัวเดียวกันกับทรูแถมมาหรือาเปล่านะครับถ้าใส่พาส 1234 จะเห็นรายการเท่าที่เห็น
                แต่ถ้าใส่พาส admin เข้าไปก็จะเป็นเมนูทั้งหมดที่ตัวเร้าเตอร์มีครับ ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันหรือเปล่า
                ลองดูครับ

Comment

ตามลิงค์นี้เลยครับ แต่Linkนี้จะเป็นของ Loxinfo แต่ก็คล้ายๆกัน ลองทำตามดูนะครับ

http://support.loxinfo.co.th/tutoria...e=adsl/660hwv2

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยครับ ตอนนี้ทำแล้ว ที่แท้พิม VIC ผิด เพราะตัวเดิมมันของ true

Comment

Working...
                    X