Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้เปล่าเมืองนอกประเทศไหน เน็ตแรงสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเน็ตเรา 1 GB เกาหลีมันจะไม่ เป็น TB เลยหรอ 555

Comment

ประเทศไทย เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดาครับ คนกินได้ กินให้อิ่มก่อน หลังจากนั้นกินเผื่อลูกหลานด้วย

Comment

หุหุ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=413090

Comment

ประเทศไทย ไม่ใช่ ม.หอการค้าหรอครับ

1.1Gbps

Comment

Originally posted by dinodink View Post
            ประเทศไทย ไม่ใช่ ม.หอการค้าหรอครับ

1.1Gbps
            ip ล่ะ 1 กิ๊กเปล่า หรือถ้า 1 กิ๊ก แชร์กันทั้งมหาลัย ก็ช้าเหมือนเดิมนั้นแหล่ะครับ

Comment

เดี๋ยวไทยก็ขึ้นที่9แล้ว เหอๆ

Comment

ผมอยู่ หอการค้า เคยโหลดได้เร็วสุด 2Mb/Sec โหลด 4G ใช้เวลาประมาณ 40นาที แต่ต้องตอนไม่มีคนนะครับ

ตอนมีคนก็... นะครับ

Comment

ญี่ปุ่น ฟันธงแฟนผมอยู่ แต่ตอนนี้โดนแซงไปละ เมื่อปีที่แล้วที่ 1 ความเร็วไม่พูดถึง เพราะเน็ตใยแก้วนำแสง แถม wifi ฟรีทั่วโตเกียวเร็วกว่า เน็ตทรูที่โม้ๆๆ 8mb อีกคับ เคยไปเจอ พวกขอทานจรจัด พวกนี้อาศัยร้านเน็ตคับผม
                  1day นี่50บาทไทยได้ กิน ขี้ ปี้ นอน ได้ สบายเลย

Comment

ราชมงคลพระนคร ปีก่อนเทอมแรกผมเคยเห็น 10mbps นะ ตอนคนน้อยๆ เช้าๆ

ปัจจุบันเหรอ 500kยังแทบกราบเท้า

Comment

ผมเคยคุยกับคนในวงการพวกนี้ครับ จริงๆ มีหลายปัจจัย ที่สำคัญก็คือ จุดคุ้มทุนครับ ลงทุนไปยังไม่คืนทุน ของใหม่มาแระ ทางบริษัทก็ต้องทนใช้ เพื่อไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม เพียงแต่ ปรับความเร็ว พอให้เป็นน้ำจิ้ม เท่านั้น ยกตัวอย่าง เหมือนตอนนี้ 3G จะพร้อมใช้ในปลายปี 53 ทำไมไม่ไป wimax เลยละ ก็ของใหม่ราคายังสูงลงทุนกลัวไม่คุ้มค่า ส่วนต่างประเทศ ถ้าให้มองดูลึกๆ นโยบายภาครัฐ เกาหลี สนับสนุน การออกอากาศ digital ภาพ ระดับ High Def ต้องมีอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงด้วยครับ อีกอย่างประเทศเขา เล็กไม่ใหญ่มาก เวลาปรับเปลี่ยนระบบง่ายครับ ส่วนของไทยลองเปลี่ยนทีนึง ค่าใช้จ่ายมหาศาล พื้นที่ประเทศใหญ่ สังเกตุง่ายๆ อินเตอร์เน็ตมีในแถบเมือง จังหวัดใหญ่ๆ ส่วน TOT จริงๆแล้วระบบเครือค่ายดีสุดแล้วที่ปัญหาติดอยู่ที่ว่า นักการเมืองมีผลประโยชน์ในเรื่องนี้ เช่น ออกกฎหมายบีบให้ TOT แบกภาระต่างๆ เพื่อให้ขาดสภาพคล่อง จะได้ไม่มีเงินพัฒนาระบบเครือข่าย อีกทั้งระดับหัวบางคนก็มีส่วนได้เสีย กับ บริษัทอื่นๆ ลองมองย้อนดูที่ผ่านมาซิครับ TOT ขาดทุนเท่าไหร่ มาจากนโยบายการเมืองทั้งนั้น เมืองไทยจะเจริญหรือพัฒนาได้ไง ถ้ายังมีนักการเมืองโกงหรือมีผลประโยชน์แบบนี้

Comment

Originally posted by icemilk View Post
                        ญี่ปุ่น ฟันธงแฟนผมอยู่ แต่ตอนนี้โดนแซงไปละ เมื่อปีที่แล้วที่ 1 ความเร็วไม่พูดถึง เพราะเน็ตใยแก้วนำแสง แถม wifi ฟรีทั่วโตเกียวเร็วกว่า เน็ตทรูที่โม้ๆๆ 8mb อีกคับ เคยไปเจอ พวกขอทานจรจัด พวกนี้อาศัยร้านเน็ตคับผม
                        1day นี่50บาทไทยได้ กิน ขี้ ปี้ นอน ได้ สบายเลย

หยาบคายจัง .. .อิอิ

Comment

ราชมงคลรัตนโกสิน(ศูนย์กลาง) 50mb ค้าบ

Comment

โรงเรียนผม อัสสัมชัญ(บางรัก) 32mb แต่มีเครื่องคอมเป็นร้อย--" จะโหลดทีก็ใช้โปรตัดเน็ตชาวบ้านก่อน

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                              ถ้าเน็ตเรา 1 GB เกาหลีมันจะไม่ เป็น TB เลยหรอ 555
                              แรงอะ คำพูดนี้ !!!!!!!!!

Comment

ที่มหาลัยผม
                                เคยโหลดบิทด้วยความเร็ว 4 Mb/s อะ
                                เหอๆ.....โหลดหนังหลายกิ๊กไม่กี่นาทีเสร็จ

^^;
                                เลวจริงๆเลยเรา 55+

Comment

Working...
                                X