Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้สอนทำ Firefox ให้ใช้ ActiveX ได้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้สอนทำ Firefox ให้ใช้ ActiveX ได้หน่อยคับ

คือ IE มัน error นะครับ หงุดหงิดมาก

แล้วทีนี้จะใช้งานเว็บที่มี active x นะครับ

พอจะมีวิธีมั้ยครับ

ลองหาในเว็บใช้ IE tab ก็ติดตั้งไม่ถูกอีก T-T

ไม่มีอะครับ มีแต่IE เท่านั้นครับ ไม่ยากเลย ไปหา active x มาลงก่อน เช่นเข้าเว็บเกม SF ก็จะเด้งให้โหลดละ

พอติดตั้งเสร็จแต่ยังใช้ไม่ได้นะ เข้าไปที่ Tools >>>Internet options >>> security >>> custom level เปิดใช้งาน ตัว active x เอาครับหา ดู กด Enble ลองดู แต่ผมว่าลองหาวิธีในเว็บดู มันมีหมดแหละ

ผมอธิบายอาจไม่เข้าใจ

Comment

ผมก็อยากให้ Firefox มี ActiveX อยู่เหมือนกัน (เข้าออดิชันทีต้องเข้า IE) ทั้งชีวิตใช้แต่ Firefox (IE ใช้แค่เชคเมลล์กับเข้าออดิชัน)

IE Error ลองอัพเวอร์ชันดูคับ (ส่วนตัวชอบเวอร์ 7 มาก) เพราะมี Tab หุหุ

Comment

ลองใช้ Add-on ของ Firefox ที่ชื่อ IE Tab ดูครับ คราวนี้ก็ใช้ Active X ได้บางเวบละ

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
          ลองใช้ Add-on ของ Firefox ที่ชื่อ IE Tab ดูครับ คราวนี้ก็ใช้ Active X ได้บางเวบละ
          +1 วิธีการก็ ลง activeX ให้ใช้ได้ใน ie อ่าครับ แล้วก็ไปลง ie tab เวลาจะใช้ก็เข้าเวบที่ว่า
          แล้วก็ไปเปิดie tab ขึ้นมา กด add แล้วมันจะมีลิ้งโผล่ขึ้นมาตรงช่องยาวๆ กดเสดไม่แน่ใจว่าต้องปิด ไฟฟ็อกก่อนรอบนึงรึเปล่านะครับ

Comment

Working...
          X