overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: รบกวนด้วยครับ เรื่อง invite dvdgameonline

OverclockZone Member auhell68's Avatar

Default รบกวนด้วยครับ เรื่อง invite dvdgameonline

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน คือผมต้องการที่จะเข้าไปหาความรู้ และซื้อของในเว็ปdvdgameonline แต่ไม่สามารถเข้าไปได้
    จึงขอรบกวนเพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่มี invite หลงเหลือและไม่ได้ใช้ผมขอรบกวน ขอinvite หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กฎระเบียบในการใช้ระบบ Invite

1. การแจก invite ขอให้แจกกับคนที่รู้จักและไว้ใจได้ หากคนที่ถูก invite เข้ามาทำผิดใดๆ ก็ตาม
    และโดนทำโทษ ผู้ที่ invite เข้ามาจะต้องร่วมรับผิดชอบโดยการถูกทำโทษร่วมกับคนที่ถูก invite เข้ามา

2. ห้ามปั๊มกระทู้เพื่อให้ invite เพิ่มเร็วๆ หากทีมงานพบเห็นใครที่มีพฤติกรรมแบบนี้ จะโดนโทษแบนทันที

3. หากทางทีมงานตรวจสอบและพบว่ามีสมาชิกคนใดก็ตาม ทำการ invite ตัวเอง
    ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม ทางทีมงานจะแบนถาวรทั้ง id เดิม และ id ใหม่ที่ใช้ invite เข้ามาทั้งหมด

4. ห้ามซื้อขายหรือแลกเปลี่ยน invite โดยเด็ดขาด หากพบเห็นการกระทำแบบนี้ แบนถาวรทันที

5. คนที่ invite จะต้องกำชับให้คนที่ถูก invite เข้ามาให้อ่านกฏของเว็บบอร์ดและปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด

6. ทางทีมงานมีสิทธิ์เด็ดขาดในการทำโทษ ไม่ว่าจะเป็นการแบนชั่วคราว แบนระยะยาว หรือแบนถาวร

7. ทางทีมงานสามารถปรับปรุงแก้ไขกฏระเบียบต่างๆ ได้ตลอดเวลาตามความเหมาะสม

=============================================================================

วิธีการแจก Invite (ทุกๆ 500 โพสจะได้ 1 invite และอาจจะมีการปรับเพิ่มหรือลดลงได้ตามความเหมาะสม)

1. ให้เข้าไปที่เมนูด้านขวาบน UserCP

2. ทางด้านซ้าย จะมีหัวข้อ Invites ให้คลิ๊กที่ Invitation Component

3. จะเห็นหัวข้อ Your Invite Information โดยมีหัวข้อย่อยดังนี้

- Invitations remaining (จำนวน invite ที่มีเหลืออยู่)
    - Total members invited (จำนวน invite ที่ใช้ไปทั้งหมด)
    - Invitations Pending (จำนวนคนที่ทำการ invite ไปแล้ว แต่ยังไม่ได้สมัครสมาิชิกเข้ามา)

4. ทำการส่ง invite โดยใส่รายละเอียด

- name ชื่อของคนที่เราส่งไปหา จะเป็นชื่อเล่นชื่อจริงก็ได้ (ในส่วน invite ของเรา จะขึ้น list ให้ดูว่าใครใช้ user id อะไร ตัวเราเองจะได้จำได้ว่า invite ใครไปบ้าง)
    - email address ของคนที่เราชวน
    - message ใส่ข้อความอะไรก็ได้ครับ

จากนั้นกดปุ่ม Invite User

เมลล์ผมนะครับ roadking68@hotmail.com
    ผมสัญญาจะไม่ทำความเดือดร้อนให้ใครเลยครับ

OverclockZone Member 645ci's Avatar

ขอมั้ง ผมรอตั้งแต่ เดือนที่แล้วและ ทุกวันนี้ยังไม่ได้เลย
    งั้น ง้อ อีกที
    เมลผม job_4336@msn.com ครับ

-
    Edit ปัจจุบัน ได้ ID แล้วครับ พอดีเอา ID เพื่อนมา
    Last edited by 645ci; 16 Sep 2011 at 18:26:22.

OverclockZone Member auhell68's Avatar

ไม่มีใครมีเลยหรองับ Y Y

OverclockZone Member Kowpoad's Avatar

ขอด้วยคนได้มั้ยคะเนี่ย
    naruto_hokake@hotmai.com
    อยากเข้าไปดูหน้าซื้อขายมาก กำลังหา 360

OverclockZone Member

ใครพอมีข้อมูลในการสมัครบ้างไหมครับ อยากได้บ้างครับ mailto.imai@gmail.com

OverclockZone Member kendowing's Avatar

king_of_freischutz@hotmail.com ขอด้วยคร้าบ

OverclockZone Member GoodG's Avatar

ล่าสุดมี พ่อค้า โดนแบน(ไม่รู้ถาวรหรือเปล่า) ไปแล้ว เมื่อวานก่อน เวปนี้ อินดี้ครับ แต่ของขายไม่เยอะ เท่า OCZ หรอกนะครับ

OverclockZone Member Dizon's Avatar

DGO นี่เข้าไปอ่านเกือบทุกวันตั้งแต่ยังไม่มีเครื่อง ยังไม่เห็นรับสมาชิกใหม่ซักที

OverclockZone Member arctic23's Avatar

ทำใจครับ

ผมติดตามผลงาน มาเกือบปีแล้ว แต่ก็ยังเป็นได้แค่ผู้เยี่ยมชม เท่านั้นเอง!!

OverclockZone Member RTS1519's Avatar

การเข้าเป็นสมาชิกยาก ทำให้รู้คุณค่าของIDของตัวเอง
    สมาชิกจะมีระเบียบ มีมารยาท ปฏิบัติตามกฏกติกาของบอร์ดอย่างเคร่งครัด
    ปัญหาของบอร์ดที่นั่นจึงน้อย เป็นสังคมที่ดีมากๆ

OverclockZone Member Fil2sTth's Avatar
    สำโรง บางนา - กทม. :')

อยากมี user บอร์ดนี้เหมือนกันครับ บางทีเข้าไปอ่านเจอคนมีปัญหา เรารู้แต่ตอบไม่ได้ซะงั้น ฮ่าๆ :')

ตอนนี้อยู่แต่ P3T ก็พอเพียงละครับ :')

mafiaking's Avatar

ขอด้วยครับอยากหาความรู้PS3ด้านมืดก่อนจะซื้อ joeyboy_ac-1@msn.com ขอบคุณมากๆครับ

รอมา 2ปี

><"

OverclockZone Member aeeykumi's Avatar

ติดตามอ่าน DGO ทุกวันตั้งแต่ถอย XBOX 360 มา 2 ปีกว่าแล้วยังหาวิธีสมัครไม่ได้เหมือนกัน..ครับ

Aeeykumi@hotmail.com

OverclockZone Member shoothotshot's Avatar

บอร์ดแคบๆแบบนั้นไม่เห็นน่าเล่นเลย มีแต่พวกโอตาคุถามตอบกันเองไม่กี่คน เรื่องมากขนาดนั้น เดี๋ยวพอไอดีเก่าๆเลิกเล่น บอร์ดร้าง แล้วจะเข้าไปคุยกับผีที่ไหน

OverclockZone Member

ทำที่นี่ให้ดีกว่าที่นั่น ไม่ดีกว่าเหรอครับ

OverclockZone Member AV-fanboy's Avatar

แถวนี้ไม่ค่อยมีกูรูด้านนี้อะท่าน dvdgameonline มีช่างกับคนขาย console เยอะเลยครับ ร้านประจำผมร้านนึงละ

OverclockZone Member Ziren13's Avatar

จะไปง้อมันทำไมครับ ยังกะดีเลิศเลออะไรหนักหนา เล่น ocz นะดีแล้ว

OverclockZone Member 645ci's Avatar

ผมเล่นที่นั้นนะครับ
    บอร์ดซื้อขายที่นั้นน่าเชื่อถือที่สุดแล้ว อัตราพวกหลอกขายแทบจะเป็น 0
    ซื้อได้อย่างสบายใจ ขายได้อย่างสบายใจ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks