overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: โดนพี่ล็อก password(admin)มีวิธีดูมั้ยอ่า

OverclockZone Member mighty16's Avatar

Default โดนพี่ล็อก password(admin)มีวิธีดูมั้ยอ่า

คือโดนพี่ล็อก คอมอะ แล้วดันเป็น admin ด้วย
    มีวิธีดูมั้ยคับ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ไปถามพี่เลยดีกว่าครับว่าล๊อกทำไม???

OverclockZone Member tineny's Avatar

กด ctrl+alt+del สองครั้ง แล้วลองล็อกอินด้วย administrator ไม่ต้องใส่พาสดู

ถ้ายังติดอยู่ก้อ บ้ายบาย จะบอกให้ปลด พาส ก้อเด๋วพี่กลับมาน้องจะโดนด่าอีก อิอิ

OverclockZone Member mighty16's Avatar

จิงๆมันเป็นเครื่องเพื่อนน๊ะแล้วมันมาถามผม
    ติด administrator เหละคร้าบ สอนวิธีปลดหน่อยสิ ผมลองใช้แผ่นบูท แล้วมันก้ยังไม่ได้อยู่ดีอ่า

อยากได้ความรู้เก็บไว้อ่า

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ใช้แผ่นโปรแกรมปลดล๊อคเลย อยากใส่พาสเวิดดีนักโชว์ว่าล๊อคได้ก็ปลดได้ครับ

ใช้แผ่นโปรแกรมปลดล๊อคเลย อยากใส่พาสเวิดดีนักโชว์ว่าล๊อคได้ก็ปลดได้ครับ
    โปรแกรมอะไรอ่าคับแนะนำหน่อย

คือผมลองกับเครื่องผมโหลด bd080526.zip มาใส่แผ่นดิส พอมันโหลดๆ มาตอนหลังมันบอกไม่เจอ ไดพ์อ่า

ปล. อยากจะดูพาสอย่างเดียวได้มั้ย แบบไม่ต้อง reset อะ

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

เข้าเซฟโหมดแล้วไปรีมูฟพาสออกครับ^^

ถ้าเข้าเซพโหมดแล้วแต่ที่โดนใส่พาสคือ administrator มันก้ติดอยู่ดีนิครับ

OverclockZone Member 4701030316's Avatar

ปล. อยากจะดูพาสอย่างเดียวได้มั้ย แบบไม่ต้อง reset อะ
    ส่วนใหญ่มีแต่พวกโปรแกรม รีเซ็ตพาสอ่ะครับ - เช่น Hiren's Boot

กับอีกแบบคือ เข้าไปล้วงข้อมูลในเครื่องโดยไม่ทำลายพาสเดิม
    โดยใช้พวก Live CD เช่น window xp pe, Ubuntu

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

เอ้า ช่วยอีกแรงครับ พาสหายแน่นอน

http://www.varietypc.net/modules.php...article&sid=10

http://www.varietypc.net/modules.php...rticle&sid=162

OverclockZone Member jumboe's Avatar

ส่วนใหญ่คนมักจะตั้งชื่อยูสว่า Admin อันนี้ไม่ใช่ Administrator ลองล๊อกอินด้วยยูส Administrator ว่าได้ไหมถ้าไม่ได้ แล้วล๊อคอินด้วย Guest ได้ไหม
    ถ้ามียูสเดียว ก็คงต้องเคลียร์พาส แต่ถ้าเข้าด้วย Guest ได้ จะสามารถดูพาสของ Admin ได้ ด้วยคำสั่ง net user ใน cmd ครับ

OverclockZone Member over13120's Avatar
    Bangkok - Ayutthaya

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    ไปถามพี่เลยดีกว่าครับว่าล๊อกทำไม???
    +1 !!

บางทีพี่เค้า อาจจะ โหลดหนังผู้ใหญ่ แล้วยังไม่ได้ไร์เก็บไว้ กลัวน้องมาเปิดเจอหล่ะสิ !! ฮ่าๆๆๆ

OverclockZone Member jukekk's Avatar

Quote Originally Posted by over13120 View Post
    +1 !!

บางทีพี่เค้า อาจจะ โหลดหนังผู้ใหญ่ แล้วยังไม่ได้ไร์เก็บไว้ กลัวน้องมาเปิดเจอหล่ะสิ !! ฮ่าๆๆๆ
    ตามนั้น ตามนั้น ไปแอบปลดรหัสเค้ามันไม่ดี ถ้าปลดแล้วจะโดนด่าไหม งิ ส่วนการปลดรหัสมีหลายโปรแกรมอยู่
    และได้พวกที่ให้เข้า SafeMode นี่คิดได้ไง ก็ในเมื่อมันติดPASSอยู่จะเข้าไปได้เยี่ยงไร รู้อยู่ว่ามีโอกาสแต่น้อยๆๆๆๆมาก ประมาณ 1%ที่ละ
    (แต่ก็ยังดีอะทีมี เอิ๊ก)

OverclockZone Member jakr1990's Avatar

Quote Originally Posted by 4701030316 View Post
    ส่วนใหญ่มีแต่พวกโปรแกรม รีเซ็ตพาสอ่ะครับ - เช่น Hiren's Boot

กับอีกแบบคือ เข้าไปล้วงข้อมูลในเครื่องโดยไม่ทำลายพาสเดิม
    โดยใช้พวก Live CD เช่น window xp pe, Ubuntu
    Hiren's Boot ผมลองใช้แล้ว เข้าเล่นได้ แถมมันไม่ลบระหัสผ่านเดิมด้วย
    เวลาอยากเล่นก็ใช้แผ่น Hiren พอเล่นเสร็จก็เอาแผ่นออก เปิดเครื่องใหม่ก็ติดระหัสเหมือนเดิม จับไม่ได้ 555 ผมลองใช้กับ XP ได้ผลน่ะ OS อื่นๆ ผมไม่รู้ เพราะยังไม่ลอง

OverclockZone Member jukekk's Avatar

Quote Originally Posted by jakr1990 View Post
    Hiren's Boot ผมลองใช้แล้ว เข้าเล่นได้ แถมมันไม่ลบระหัสผ่านเดิมด้วย
    เวลาอยากเล่นก็ใช้แผ่น Hiren พอเล่นเสร็จก็เอาแผ่นออก เปิดเครื่องใหม่ก็ติดระหัสเหมือนเดิม จับไม่ได้ 555 ผมลองใช้กับ XP ได้ผลน่ะ OS อื่นๆ ผมไม่รู้ เพราะยังไม่ลอง
    งั้นโหลด WinPE มาเล่นดีไหม

Bookmarks

Bookmarks