Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดที่เล็กที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดที่เล็กที่สุด

อยากทราบว่าเมนบอร์ดรุ่นไหนเล็กที่สุดอะครับ ไม่เอา mini-itx nano-itx นะครับ อยากได้ที่เป็น socket am2 อะครับ ใครทราบกรุณาชี้แนะด้วยครับ

M2NPV-VM

Comment

asrock am2nf6-vsta

Comment

Micro ATX ลองดูยี่ห้อที่เค้าแนะนำข้างบนนั่นแหละ Asus กับ Asrock

ส่วนมากบอร์ดแบบนี้จะ All in One

Comment

nf-m2 ก่ ok นะคับ

Comment

asrock am2nf6-vsta

Comment

เคยมีตัวนึงของ ecs มีซีพียูมาเลยครับ ซีพียูของค่ายเวียครับ แต่ตอนนี้คงจะไม่มีขายแล้วครับ ตัวที่ผมเห็นตัวเล็กมากครับ

Comment

เคยมีตัวนึงของ ecs มีซีพียูมาเลยครับ ซีพียูของค่ายเวียครับ แต่ตอนนี้คงจะไม่มีขายแล้วครับ ตัวที่ผมเห็นตัวเล็กมากครับ
                งั้นก็ง่ายเลยดิ

ซื้อบอร์ดมา ยัด RAM ใส่เลย แล้วจับยัดลงไปในเคส

ต่อสายไฟ

ใส่ HDD และ Rom

โอ้ว !!! ไม่ต้องไปเลือกชิ้นส่วนให้เสียเวลา แจ่มครับแจ่ม

แต่ถ้าบอร์ดแบบ Micro ราคาถูก ผมก็ว่า ตูดหิน น่ะแหละครับ ถูกที่สุด คุ้มที่สุด

Comment

Working...
                X