overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: [ใช้แล้วจิงบอกต่อ] TOT 3 MB นะคร๊าบบ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Default [ใช้แล้วจิงบอกต่อ] TOT 3 MB นะคร๊าบบ

จากกระทู้เก่า เมื่อวันก่อนนะครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...14#post6926914

ผมได้ใช้ Hi-speed ADSL 3MB แล้วนะครับ ตั้งแต่เมื่อวานนี้ ช่วงเย็นๆ ก็ทำเรื่องขอไป
    รอประมาณ 3 วันได้ (ไปแจ้งศูนย์บริการสัญญาณใกล้ปากเกร็ด แคลายหน่ะคับ) บ้านผมอยู่แถวหลังตลาดพงษ์เพชร แถวงามวงศ์วาน หน่ะคับ บ้านผมตู้ชุมสายอยู่หน้าปากซอย ใกล้ตลาดเลย
    และก็ได้ใช้มา 1วันได้แล้วคับ ก็ผมคิดว่าโอเคนะ
    โหลด bit ประมาณ 330-3310kb/s โหลดหนัง DVD ได้ไม่ถึง 6 ช.ม. คับ

เลยมาเล่าสู่กันฟังคับ
    โปรนี้ 590/บ. ความเร็ว DL/UL : 3MB/512kb

ปัญหาตอนนี้
    จากเมื่อวาน ผมได้มาตอน 6 โมงเย็น - ตี4
    ใช้งานไปได้ 2-4 ช.ม. บ้างก็หลุดที ประมาณ 2-3 ครั้งได้คับ (ซึ่งตอนใช้ 1MB ไม่เคยหลุดเลย) ก็ได้โทรไปแจ้งเมื่อเช้าแล้ว ก็รอดูกันอีกทีหน่ะคับ
    Last edited by Fon589; 27 Mar 2009 at 19:14:15.

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

นนทบุรี มีรึยังหว่า **

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

เพิ่มสัญญาทาสไหม

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    เพิ่มสัญญาทาสไหม
    1 ปีอ่ะคับ ไม่เป็นไร เพราะผมก็ใช้ TOT มาหลายปีและ ก็โอเคนะ เล่นได้

OverclockZone Member YETTAMON3's Avatar

Quote Originally Posted by Fon589 View Post
    1 ปีอ่ะคับ ไม่เป็นไร เพราะผมก็ใช้ TOT มาหลายปีและ ก็โอเคนะ เล่นได้
    ถ้ายังไม่หมดสัญญาละครับ มันจะเพิ่มขึ้นอีกป่่าว จาก 5เดือนเป็น 1ปี5เดือน

mohan's Avatar

ไม่ได้มาขัดคอนะครับ...เมื่อก่อนผมก็ใช้ TOT แล้วไปเปลี่ยนเป็นโปร 2M ใช้โหลดบิท ได้เต็มที่ 210+ แต่พอผ่านไปได้ 3 อาทิตย์ โดนบล็อคเหลือไม่เกิน 160 ครับ(แม่ม..ทีเงินล่ะเก็บเต็ม)...แต่ถ้าตอนนี้ ทาง TOT ปรับเป็น 3M แล้วโหลดบิทได้เต็มสปีดตลอดไปก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เพราะส่วนตัวผมก็ว่าเน็ตเค้านิ่งดีนะครับ

OverclockZone Member candy's Avatar

อ้าว แล้วผม 1.5m เสียไป 750 จะไปขอปรับได้ไหมครับ เริมเซ่ง ทำไมเราแพงจริงๆ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

รังสิตคลอง 3 ได้แค่ 1 เมก เองถามแล้วบอกเฉพาะพื้นที่ ที่มีการแข่งขันสูง ถึงจะได้ 3m งงเลย

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

อ่าวเวงเลย ผม 3 MB โหลดบิทได้แค่ 240 KB/s เองง่ะ

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by Fon589 View Post
    แง่ว...นี่ล่ะที่อยากรู้ ว่าถ้าอัพแล้วจับเซ็นสัญญานับ 1 ใหม่รึเปล่า

ตกลงว่านับสัญญา 1 ใหม่ จริงๆด้วย

นี่ถ้าเกิดอีก 1 เดือนข้างหน้า มันล๊อคสปีดบิทอีก ตรูจะโวยยังไงดีฟ๊ะเนี้ย

สัญญาทาสคาคออยู่อีกตั้งเป็นปี สรุปคือย้ายเลยดีกว่าตรู

สิ้นสุดกันที 6 ปีแห่งความหลัง ใช้ตั้งแต่มันเริ่มให้บริการ ADSL

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ผมจำใจใช้ครับ เพราะมีเครื่อข่ายเดียว

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ทำไมแถวบ้านผมไปขอ user มาใส่เลย
    ไม่ได้เพิ่มทาส 1 ปี

ตอนไปเพิ่ม มันเอาใบทาสมาให้เซ็น

ผมตอกไปทำไม maxnet ไม่ได้เซ็น มันอึกๆๆอักๆๆ มันเลย เอาแต่ user ,าให้

กรรม TOT 55+

OverclockZone Member jackpha's Avatar

ผม Up จาก 1 M เป็น 2 M
    แต่เช็คใน Status ของ Router มันปล่อยมา 3 M
    พอเข้าไป Speed test ได้ Download ไม่เกิน 2100 kbps/ upload 400 kbps
    Load bit ไม่เกิน 150 kbps
    ผมจะดีใจหรือเสียใจดีครับ ปล่อยมา 3Mแต่speed เร็วเท่ากับ 2M+

OverclockZone Member LegendORC's Avatar

ผม 2Mbps ค่า Upload ควรได้ 512 แต่ตอนนี้เหลือ 256 อนาจจิตกับ TOT

OverclockZone Member Drunk's Avatar

จากโหลดๆ หลุดๆ มาอาทิตย์กว่า ตอนนี้ TOT เลิกบล็อกบิทแล้วครับ

จาก 170k มาหลายเดือน

เพิ่งมาไม่กี่นาทีนี้เอง ผมก็มาดูก็ใจชื้นขึ้นนิดหน่อยแล้ว เพราะว่าโหลดบิทได้เกิน 200k แล้ว

แต่จะได้นานเท่าไรอันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เอาเป็นว่าปัจจุบันก่อนแล้วกันครับ ว่าตอนนี้ นาทีนี้ ไม่ได้บล็อกบิทแล้วครับ

OverclockZone Member Change's Avatar

ขอให้เป็นงั้นจริงๆเหอะนะครับ
    อ.จุน จ.พะเยา
    ครับ
    อยากให้อัพจาก 2 เมก 590
    เป็น 3 เมก 590 จัง

OverclockZone Member Drunk's Avatar

หลังจากเมื่อคืนได้เต็ม 200k

มาตอนกลางวัน เหลือ 170k เท่าเดิม

เดี๋ยวรอดูตอนกลางคืนใหม่

อาจเป็นแบบ Part time และ Full time อิอิอิ

Quote Originally Posted by jackpha View Post
    ผม Up จาก 1 M เป็น 2 M
    แต่เช็คใน Status ของ Router มันปล่อยมา 3 M
    พอเข้าไป Speed test ได้ Download ไม่เกิน 2100 kbps/ upload 400 kbps
    Load bit ไม่เกิน 150 kbps
    ผมจะดีใจหรือเสียใจดีครับ ปล่อยมา 3Mแต่speed เร็วเท่ากับ 2M+

ที่คุณจ่ายเงิน 2M เขาก็ให้คุณใช้ 2M แหละครับ

แต่ว่าบ้านคุณคงไกลชุมสายพอสมควร ถ้าเขาปล่อย 2M ให้ กว่าจะถึงบ้านคุณอาจจะเหลือ 1M อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

เขาก็เลยต้องปล่อย 3M มาให้ เพราะว่าความเร็วกว่าจะถึงบ้านคุณมันก็จะตกมากมาย ก็เลยกะว่า ให้ถึงปลายทาง ประมาณ 2M แหละครับ ดีแล้วครับที่เขาปล่อย 3M ให้คุณ

ส่วนบิท เขาไม่ได้ล็อคที่ชุมสายนะครับ มันถึงไม่เกี่ยวกับความเร็วที่เขาปล่อยมาให้
    โหลดบิทเขาล็อคที่ Username ครับ @goldcyber เขาจะบล็อกที่ไม่เกิน 170k ครับ
    ถึงจะปล่อยเนต 5M มาให้ แต่ถ้าใช้ Username@goldcyber คุณก็จะโหลดบิทได้แค่ไม่เกิน 170k เหมือนกันครับ

OverclockZone Member delytezz's Avatar

ผมเปลี่ยนเป็น 3mb TOT แล้วเหมือนกันครับ

Speedtest 2600 กว่า ลืมบอกอยู่บ้านนอกเมืองชายแดนน่ะครับ - -

โหลด bit ได้เต็มที่ 246 kb เฉลี่ยที่ 240

อิจฉาข้างบน

แต่ถ้าเป็น direct load ก็วิ่งประมาณ 330 เลยล่ะครับ

ตั้งแต่ใช้มายังไม่มีอะไรน่าผิดหวังครับยกเว้น bit 240 นี่ละครับ

OverclockZone Member mono_mono's Avatar

เมื่อกี้โทรไปถาม
    ปรากฏว่าโปรโมชั่นนี้เฉพาะภูมิภาค พระนครยังไม่มี ง่ะ
    อดใช้3MBเลย

Bookmarks

Bookmarks