Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ ASUS EAH 3650 Series มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ ASUS EAH 3650 Series มั้งครับ

คือผมอยากจะทราบว่าตัวเนี้ยมั้งแรงพอเล่นเกมออนไลน์ได้ไมครับ แล้วความร้อนตอน Full Load

ของใคร้ฃเท่าไรมั้งครับ ของผมเกม คาบาล 80 IDE 55 ลูน่า 67 คืออยากรู้ว่าทำไมการ์ดตัวเนี้ย

มันร้อนจังไม่กล้าเปลี่ยนซิ๊งเองอะครับ มีใครร้อนเท่าไรมั้งครับ ช่วยแชร์ความรู้ทีครับ

แอบมาดันครับ

Comment

น้องผมใช้อยู่ ร้อน ประมานนี้แหละ ธรรมดา เล่นได้ ทุกเกมแหละ ออนไลน์ อ่ะ

Comment

- -. ก็ใช้มันเล่นอยู่ไม่ใช่เหรอครับ ทำไมจะเล่นไม่ได้ อุอุ

ความร้อนแค่นี้ถือว่าปกติครับ แต่ถ้าจะเหยียบ 100 อันนี้คือร้อนเกินไปแล้วครับ
        ร้อนของแต่ละคนไม่เท่ากันนะครับ อิอิ
        ของผมถือว่าตั้งแต่ 85 ขึ้นไปคือร้อนครับ แต่ไม่เกิน 85 ถือว่าปกติครับ

ของท่านเป็นตัว Silent หรือเปล่าครับ เห็นตอน Idle มัน 55 เลย
        ของผมรุ่นพัดลม Idle 43-44 ตอน Full load เคยไปแตะที่ 80 องศากับเกม L2 ครับ

ฟันธงว่าไม่ร้อนครับ ไม่เกิน 85 องศาผมว่าไม่ร้อน ^^~

Comment

เคยใช้ ก็ไม่ร้อนขนาดนี้นะครับ 40-70 โดยประมาณ จัดทางลมดีๆ ดูครับ ในเคส

Comment

Silent ครับ จะทำไงดีเนี้ยเล่นคาบาลทีไร80+ตลอดเซ็งจิต

Comment

Originally posted by E5200 View Post
              Silent ครับ จะทำไงดีเนี้ยเล่นคาบาลทีไร80+ตลอดเซ็งจิต

น้องผม ก็เป็น ผมแก้โดย ไปซื้อพัดมา 8cm มาแปะ หรือเป่า ข้างๆ ช่วยได้ เยาะมากกก

Comment

พี่ผมมันเปิดฝาข้าง+พัดลมเป่า+8cm เย็นขึ้นเยอะ ^^
                แต่ฝุ่นก็เยอะขึ้นตาม อิอิ

Comment

เป่าพัดลมอัดเข้าไปที่ซิงค์การ์ดเลยครับ เคยใช้กับ 3450 เห็นผลเหมือนกัน

Comment

Silent ผมก้อใช้ หาพัดลม 80มม ติดซิ้งเลย

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                      Silent ผมก้อใช้ หาพัดลม 80มม ติดซิ้งเลย
                      ติดตรงไหนอะครับบนพัดลมการ์ดจอเลยหรอครับ

Comment

เอากาวสองหน้าติดแปะ ไปที่ซิ้งใหญ่ๆมันนั่นเลยครับ ( ตัว Silent จะไม่มีพัดลมนะครับ - -. )

Comment

งั้นของผมก็ไม่ Silent แล้วจะทำไงดีอะครับเพราะมีพัดลมอะ

Comment

ใช้อยู่ ร้อนอยู่ราวๆ 48-80 ปกติคับ
                            ตัวผมมีพัดลม อยู่ห้องแอร์ ก็จะ 70โดยประมาณ ไม่เห็นมีปัญหา
                            แต่ไม่เคยร้อนขนาด 90+เลยนะ

Comment

Working...
                            X