Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะOC AMD7750BE ติดตรงความร้อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะOC AMD7750BE ติดตรงความร้อนครับ

เพิ่งมาลองAMDครับเลยงงๆ ใช้บอร์ดGA-MA770-US3ครับมีรูปประกอบครับ ตรงที่ความร้อนมัน80นี่มันส่วนไหนเหรอครับ ตอนนี้เลยOCไปที่บัส230เอง กังวลเลยไม่กล้าไปต่อครับ
    Attached Files

3.2 แทบ เดี้ยง กดดูเลยครับ ลื่นปื้ดนะ

Comment

ดูแล้วน่าจะเป็น ChipSet ที่ร้อนอะครับผม
      หา พัดลมเล็ก ๆ เป่าดูครับ

และก็จัดระบายความร้อนหน่อยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by poolsak View Post
        ดูแล้วน่าจะเป็น ChipSet ที่ร้อนอะครับผม
        หา พัดลมเล็ก ๆ เป่าดูครับ

และก็จัดระบายความร้อนหน่อยก็ดีครับ
        ตอนนี้ใช้เคสCoolerMaster Centurion5ครับ ติดพัดลม8cmตัวแรงข้างเคสแล้วด้วย ทำไมUltra Durable3มันร้อนแบบนี้เลยเหรอครับเห็นซิงค์อันใหญ่ไม่คิดว่ามันจะร้อน ของคนอื่นความร้อนเป็นไงบ้างครับ เอามาโชว์ที

Comment

พัดลมเลย ท่าน ช่วยได้เยอาะ

Comment

บอร์ดมีพวก Program เช็คมั้ยครับ จะได้ทราบว่าอุปกรณ์ที่ร้อน คืออะไร

ผมว่าน่าจะเป็น Chipset ครับ

เอาพัดลมตัวเล็กวางบนการ์ดจอเป่า Chipset เลยครับ
            Attached Files

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              บอร์ดมีพวก Program เช็คมั้ยครับ จะได้ทราบว่าอุปกรณ์ที่ร้อน คืออะไร

ผมว่าน่าจะเป็น Chipset ครับ

เอาพัดลมตัวเล็กวางบนการ์ดจอเป่า Chipset เลยครับ
              ขอบคุณมากๆเลยครับที่เข้ามาแนะนำ เดี๋ยวจะลองเอาพัดลมไปวางตามรูปไม่ช๊อตใช่มั้ยครับวางบนการ์ด

Comment

ลองลงโปรแกรมของ gig เอง เผื่อมันอธิบายว่าเซนเซอร์ตัวนั้นวางอยู่ตรงไหน

Comment

Working...
                X